Announcement

Collapse
No announcement yet.

อืม..status แบบนี้ควรจะวิ่งมากกว่านี้รึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อืม..status แบบนี้ควรจะวิ่งมากกว่านี้รึเปล่า

คือใช้ 4/1 ครับ ***งจากโหนด 300 เมตร มีใครใช้ 4 m แล้วได้ซัก 3.7-3.8 m มั่งมั้ยครับ
    ความจริงก็ถือว่าพอใจนะ แต่มันคาใจอยู่นิดๆว่ามันน่าจะวิ่งมากกว่านี้หน่อย หรือเป็นที่ dslam
    มันรับได้แค่นี้?
    ปล..ช่วงนี้เย็นๆค่อนข้างจะเน่าครับ ปกติอินเตอร์จะมากกว่านี้

มันคงได้เท่านี้แหล่ะครับ

ขนาดบ้านผมเป็น node Maxnet เองเลย ก็ยังได้ speed ไม่สูงเลย

ขอถามหน่อยไม่ทราบว่าใช้ router ยี่ห้อ+รุ่นไหนครับ

Comment

ลองโหลดบิตจากพวก Co-Lo ดูครับ ผม 4 Mbps โหลดได้ประมาณสูงสุด 420 kb/s

(ไวร์เลส Signal Strength : Very Good (บางที Excellent)

Comment

หา เป้นไปได้เหรอ

สัญญาณรบกวน 0.0 ตรง Line atten อ่ะ

ราวเต้อ เพี้ยนมั้งค่าเวอร์ๆนะ

ระยะ***งตั้ง 300 เมตร

ลองๆเอา ราวเตอร์ ตัวใหม่มาเสียบดูครับ

---------------------------------------
        ถ้าสัญญาญ รบกวน 0.0 แบบนั้น คงจะ Fiber optic นะครับ หุุหุ

Comment

น่าจะประมาณนี้แหละครับขึ้นอยู่ระยะ***งจาก node ด้วยครับ

Comment

ถ้าลองเปลี่ยน modulationg จาก ADSL2 Plus เป็น G.dmt (G992.1) แล้วผลเป็นยังไงบ้างครับ

Comment

ใช้ router ของ maxnet เองครับ mode adsl ก็ลองดูทุกโหมดแล้ว เหมือนเดิมครับ
              งั้นสงสัยคงจะได้แค่นี้ล่ะครับ แฮ่ๆ อุตส่า่ห์อยู่ใกล้โหนดแล้วนะเนี่ย

Comment

Originally posted by UTHAI4227 View Post
                ใช้ router ของ maxnet เองครับ mode adsl ก็ลองดูทุกโหมดแล้ว เหมือนเดิมครับ
                งั้นสงสัยคงจะได้แค่นี้ล่ะครับ แฮ่ๆ อุตส่า่ห์อยู่ใกล้โหนดแล้วนะเนี่ย
                อยากรู้ว่ายี่ห้อ+รุ่นอะไรครับ

ทำไมมันจับสัญญาณได้สูงจังทั้งๆที่ Maxnet ปล่อยมาแค่ up-31 , down-25 เอง

Comment

4m ผม แค่ 3.2 เอง wow เซง หางnode 160 เมตรเอง
                  Last edited by kidnapped1; 28 Mar 2009, 16:27:24.

Comment

หน้าตาแบบนี้ ฮาตาริแน่ๆ

แนะนำให้หาใหม่ ของ Dlink ก็ดี หรือตามสมควร

Comment

Working...
                    X