Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องลากแรมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องลากแรมครับ

คือสเปกแรมผมตามลายเซ็นเลยครับ พอผมปรับค่าCl ตามสเปกแรมแล้วลากบัสดูที่230 แล้วมากกว่านี้บูทไม่ขึ้นต้องเคลียCMOSเลยครับ แล้วผมลองปรับที่5-5-5-25 ถึงลากได้ครับ
    แรมผมให้วิ่งบัสที่800ครับ ผมลองลากที่3.0เทสออทอสแล้วผ่านครับแต่แรมเทสแค่10นาทีก็ตัดแล้ว
    ทำไงดีให้แรมผมมันเสถียรอะครับ รบกวนเซียนทั้งหลายด้วยครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ
    ปล.ลายเซ็น3.2ผมยังไม่ได้แก้ครับตอนนี้ที่ใช้คือ3.0

อัดไฟแรมเข้าไป ให้มันกินเยอะๆ

เหมือน รถแรง แต่ไม่มีน้ำมัน

Comment

G.Skill ตัวนี้ต้อง 2.1V
      ถ้า 2.1 แล้วยังไม่ผ่าน เพิ่มไฟซีพียูอีกนิด

Comment

ไฟซีพียูผมเพิ่มที่1.550V(ในไบออสนะครับ)แล้วครับหรือว่าต้องเพิ่มอีกครับแต่ไฟแรมผมก็2.1เต็มละ

Comment

ทดแรมลง ยังอ่ะครับ ทดลงไปที่ 667 ครับ

แล้วค่อยๆลาก แต่ 7750 มัน ไม่คุ้นกะลากบัส เยอะๆหนิครับ 230 ก้เยอะแล้วนา

Comment

7750ผมบัสเสถียรๆไปได้แค่225เองครับ แต่250ก็บูตติดนะแต่เทสไม่ผ่านคงเป็นเพราะแรม ต้องไปปล่อยclแรมและเพิ่มไฟให้มัน บอร์ดผมไฟแรมได้สุด2.45เองเลยลากบัสแรมไกลๆไม่ได้ ผมเลยไม่เล่นบัสปรับตัวคูณเอาใช้งานcl4 800เหมือนเดิม

Comment

ลองดุของผมครับ กดซิ เทสผ่านหมด แต่ยังไม่เสถียร เสียได้ ที่ ปริ้นสกรีนไม่ได้

Comment

ผมว่านะ ขายบอร์ดตัวเก่าเลยแล้วไปเล่นDFIดีกว่ามีค่าให้คอนฟิกเยอะและมีออปในการปรับเยอะด้วย ดูท่าไฟECS คงไม่นิ่งหรือให้ไฟมาน้อยเกินหรือป่าวนะ แต่บอร์ดของท่านpapaaตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ

Comment

Working...
                X