Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากให้ช่วยเลือกซาวการ์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากให้ช่วยเลือกซาวการ์ด

คือผมไม่เคยใช้ซาวการดมาก่อนเลย จึงไม่รู้เรื่องเท่าไร คืออยากให้ช่วยแนะนำ ซาวการด ที่เน้นเล่นเกมส์แบบ ปรับออฟชั่นในเกมได้ เหนมียุแต่ไม่เคยปรับเลย อยากลองซักครั้ง
    ช่วยเลือกทีนะครับ
    แนบราคาให้ด้วยก็ดีนะครับบ

XtreamMusic ไงครับ

Comment

มันเป็นชื่อmusicแล้วจะเล่นเกมส์ดีหรอคับ
      แล้วยี่ห้ออะไรราคาเท่าไหร่คับบ

Comment

Auzen X-Fi Prelude 7.1 เปลี่ยน Op-Amp ได้ตามใจชอบ ( ใส+นุ่ม ) ดูหนัง+เล่นเกม+ฟังเพลง แพงหน่อยแต่ก็คุ้มดี
        Last edited by E6420; 28 Mar 2009, 09:08:46.

Comment

มาแบบไม่บอกงบนี่.. ระวังโดนมิใช่น้อยนะขอรับ

Comment

Originally posted by kanllable View Post
            มันเป็นชื่อmusicแล้วจะเล่นเกมส์ดีหรอคับ
            แล้วยี่ห้ออะไรราคาเท่าไหร่คับบ
            Creative X-Fi Xteame Music นั้นแหละราคาไม่แพง ใช้งานได้เหมือนกันหาเอาตามบอร์ด Hi-Fi
            เล่นเกมได้และดีแน่นอน Eax 5.0 เหมือนกัน

Comment

ไทเทเนียม โปร หน้าร้าน ขายอยู่ 6990 ผมขาย อยู่ 6000 ประกันเต็ม 1 ปี ที่ hardware house ซื้อลำโพงมาแ้ล้วเขาแถมมาให้ัคับไม่เคยแกะกล่องเลยคับ

สำหรับคนเพิ่งหัดเล่นไงลอง ซื้อ จากบอร์ดซื้อขายดูคับ xmusic อยู่ประมาณ 2500 ซึ่งถูกกว่าเยอะคับ

แล้วแต่ความชอบ แล้วก็ design ตัวการ์ดด้วยคับ มันสวยคนละแบบ ถ้าจะซื้อของผมลองสู้ราคามาคับว่าได้เท่าไหร่ เพราะผมไม่ได้ใช้ คับผม

ส่วนเรื่องความต่างก็คงเป็นเรื่องของ Xram ที่ใช้สำหรับเล่นเกมส์คับ เพราะ ไทเทเนียมให้มา ถึง 64 mb คับ

แล้วก็ความสดวกการต่อ 7.1 ด้วยคับ ถ้าเป็น xmusic จะให้พอร์ตมา 5.1 คับ (แต่รองรับ 7.1 นะคับ ต้องหาสายแปลง จาก สามหัวไปเป็นสี่หัว)

http://us.creative.com/products/prod...&product=17791

รายละเอียดอ้างอิงคับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=431205

กระทู้ที่ผมขายอยู่ ส่วนเรื่อง xmusic หาดูคับมีขายอยู่หลายเจ้าคับผม
              Last edited by maorublind; 28 Mar 2009, 14:22:33. Reason: ข้อความด้านบนหายไปคับ

Comment

ลำโพง7.1 ถ้าเป็นของ Creative เองใช้กับ ไม่จำเป็นต้องหาสายแปลงครับเสียบได้เลย

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                  ลำโพง7.1 ถ้าเป็นของ Creative เองใช้กับ ไม่จำเป็นต้องหาสายแปลงครับเสียบได้เลย
                  เพิ่มเติมนิดนึงคับ เห็นท่านพิมใช้กับ ??

ถ้าท่านใช้อยู่ s750 อยู่ท่านน่าจะรู้ดีนะคับ ว่า ตอนเสียบรู้ข้างที่ลำโพงจิงๆมันจะมี 4 ช่อง คือ เขียว ดำ ส้ม เทา แต่พอไปเสียบกับการที่ เป็น X-fil ilite , xmusic , หรืออื่นๆ ที่เป็น แจ๊ค สีทอง จะให้พอร์ตมาแค่ 3 คับ ยันและคอนเฟริ์มคับ ว่ามีเสียบให้แค่สาม คือ เขียว ดำ ส้ม ขาดสีเทา ถ้าใช้ลำโพง ยี่ห้ออื่น เขาไม่มีสายแปลง จาก สามสี เป็นสี่สีหรอกคับ ผมพูดเพื่อไว้คนที่ไม่ได้ใช้ creative แล้วจะงง ว่าทำไมใช้ xmusic เสียบได้แค่สามช่อง

ปล. ไม่ได้มาหาเรื่องแต่อย่างใดนะคับ แต่แนะแนวไว้สำหรับคนไม่ได้ ใช้ลำโพง creative คับ ขอบคุณค๊าบบ

Comment

สายแถม ของ S750 รวมถึงพวก T7900 คือ 3 > 4 ไว้เสียบ x-fi music / zs

หากใช้ การ์ด 7.1 อื่นๆ รวมถึง x-titanium ให้ใช้ 4 > 4

ลำโพง 5.1 ใช่ 3 > 3 ไม่มีปัญหา

ส่วนลำโพง 7.1 ยี่ห้ออื่นๆ ที่ไม่ใช่ creative ผมไม่เคยเห็นมีขายในไทย

Comment

นี่ สาย 4-4 ของผม ให้ใครไปแล้วไม่รู้ ไว้เสียบ card 7.1 4รู รวมถึง titanium

แถมมากับ DDTS-100

และ Audigy 2 NX < ไอ้นี่ 7.1 4 รู

สาย 3 > 4 ไว้ต่อ card 7.1 กับลำโพง 7.1 creative เอง มันจะแถม มากับลำโพง 7.1

นี่ สาย 3 > 8 ไว้เสียบ ลำโพง 7.1 อื่นๆ ซึ่งสายมีขาย 690 บาท แต่ลำโพง ไม่มีขาย

Last edited by battlecruiser; 28 Mar 2009, 15:52:16.

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                        นี่ สาย 4-4 ของผม ให้ใครไปแล้วไม่รู้ ไว้เสียบ card 7.1 4รู รวมถึง titanium

แถมมากับ DDTS-100

และ Audigy 2 NX < ไอ้นี่ 7.1 4 รู

สาย 3 > 4 ไว้ต่อ card 7.1 กับลำโพง 7.1 creative เอง มันจะแถม มากับลำโพง 7.1

นี่ สาย 3 > 8 ไว้เสียบ ลำโพง 7.1 อื่นๆ ซึ่งสายมีขาย 690 บาท แต่ลำโพง ไม่มีขาย

คับท่าน มันไม่มีขายแต่มัน สามารถเสียบเพิ่มอีกช่องได้คับ ช่องสีเทา มันจะเพิ่มเสียงด้าน side ผมเคย ใช้ 5.1 แล้วซื้อลำโพงมาต่ออีกช่องที่เป็น สีเทา กลายเป็น 7.1 ไปเลยคับ เหอะๆ

Comment

Originally posted by maorublind View Post
                          เพิ่มเติมนิดนึงคับ เห็นท่านพิมใช้กับ ??

ถ้าท่านใช้อยู่ s750 อยู่ท่านน่าจะรู้ดีนะคับ ว่า ตอนเสียบรู้ข้างที่ลำโพงจิงๆมันจะมี 4 ช่อง คือ เขียว ดำ ส้ม เทา แต่พอไปเสียบกับการที่ เป็น X-fil ilite , xmusic , หรืออื่นๆ ที่เป็น แจ๊ค สีทอง จะให้พอร์ตมาแค่ 3 คับ ยันและคอนเฟริ์มคับ ว่ามีเสียบให้แค่สาม คือ เขียว ดำ ส้ม ขาดสีเทา ถ้าใช้ลำโพง ยี่ห้ออื่น เขาไม่มีสายแปลง จาก สามสี เป็นสี่สีหรอกคับ ผมพูดเพื่อไว้คนที่ไม่ได้ใช้ creative แล้วจะงง ว่าทำไมใช้ xmusic เสียบได้แค่สามช่อง

ปล. ไม่ได้มาหาเรื่องแต่อย่างใดนะคับ แต่แนะแนวไว้สำหรับคนไม่ได้ ใช้ลำโพง creative คับ ขอบคุณค๊าบบ
                          ใช้กับ X-Fi รุ่นก่อนหน้า Titaniumครับ(ลืม)
                          ส่วนลำโพงคอม 7.1 นี่หายากนะครับ ที่ไม่ใช้ของCreative

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post

อยู่ที่ผมครับ

Comment

สาย 3 > 4 หาซื้อได้ที่ไหนบ้างอ่ะครับ..สายเก่าผมขาดในอ่ะครับ...

Comment

Working...
                              X