overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 106

Thread: ผมมีเจตนาอะไร ถึงได้โวยกับ HIS HD 4830

OverclockZone Member

Smile ผมมีเจตนาอะไร ถึงได้โวยกับ HIS HD 4830

ผมทำอะไรไปบ้าง ถึงได้โวย HIS HD 4830
    1.พยายามหา Driver รุ่นใหม่สุด ทั้งจากWeb HIS, AMD, ATI มาลงหมดแล้ว ก่อนลงลบตัวเก่าออกหมด
    2.เมื่อไม่ได้ผล ก็ลองลง Window ใหม่ แล้วลองลง Driver แต่ละรุ่นใหม่อีก
    3.ไม่ไหวแล้ว หาตัวช่วย น้องเขาเอา Window เพียวๆไม่มีโปรแกรมอื่น มาลงให้ แถม Update Service Pack ล่าสุด
    4. สุดท้ายยอมแพ้ ถึงเอา VGA Card Nvidia มาลอง

อาจจะเป็นปัญหาที่ตัว VGA เองที่มีคนเอามาเครมแล้วก็ได้ครับ ยังไม่อยากไปปรักปรำร้านเขา
    ชื่อเสียงเขาดี มีคนให้เครดิตเยอะ

ทำไมถึงเอา 9800 GT เพราะตอนนั้นไม่ได้ศึกษาตัวเลขจาก Webนี้ไปก่อน
    คิดแต่ว่าขอให้เขายอมเปลี่ยนและเล่น online ได้ก็พอใจแล้ว

ผมมีเจตนาอะไร ถึงได้โวยกับ HIS HD 4830
    เพราะก่อนซื้อได้ดูข้อมูล Search แล้ว ไม่มีใครเตือนกันแบบตรงๆ
    มีแต่เอาตัวเลขมาเปรียบกับราคาแล้วบอกว่าดีกว่า ภาพสวยกว่า
    ถ้ามีใครสักคน บอกว่าเล่นเกมออนไลน์แล้วมีปัญหา ผมคงจะไม่ไปถอยมาหรอกครับ

ที่บอกราคาสองหมื่นกว่า
    ขอโทษด้วยครับ ที่ผมลงรายละเอียดไม่หมด
    เคสเป็นแบบใส Sun Beam 2700 บาท
    Power เป็นของ Thermaltek 2200 บาท
    ติดหลอดไฟ-พัดลมสีเพิ่มตังค์อีก 800 บาท
    CD-Rom อีก 800 บาท

OverclockZone Member konviset's Avatar
    หน้าปากซอยแถวบ้าน ไม่อยากออกไปไหน เบื่ออ่ะ

เปิดดดศาลลลล

OverclockZone Member kyocera's Avatar

แววววววววววววววววววววววววววววววว อูอออออออออออออออ

OverclockZone Member TMalexoff's Avatar

Quote Originally Posted by konviset View Post
    กํา เหอๆ

OverclockZone Member Title don's Avatar

-*-

ู^^

อิอิ(555+)

OverclockZone Member spash's Avatar

เปนเฉพาะ sf เกมเดียวหรือว่าเกมอื่นด้วยคับ

OverclockZone Member Firewars's Avatar
    ดอนเมือง, รังสิต

ปิดเทอมนี้ ขอลาพักร้อนดีกว่า

ทะเลจ๋า พี่รออยู่

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

เหมือนกับ

คนใช้แล้วมีปัญหา = โทษคนซื้อ
    คนใช้แล้วมาบ่นใหัฟัง = กลับโดนด่า ว่า Fanboy
    คนใช้แล้วมีปัญหา แต่ Fanboy = ใช้แล้วไ่ม่เห็นมีปัญหาอะไรหนิ & แถ
    คนใช้แล้วมีปัญหา = กลับด่าว่าคนนั้นว่าใช้ไม่เป็น

ไม่เข้าใจจริงๆ กับ Forum นี้

ปล.ผมไม่เคยแนะนำให้เพื่อนผมซื้อการ์ดจอค่ายนั้นเลย เพราะอะไร คงรู้
    ปล2.คนเราไม่ได้เก่งไปทุกอย่าง จะให้เค้าแก้ปัญหานู้นนี้ คงเป็นไปไม่ได้หมด
    ปล3.หัดเป็น Professional หน่อยนะ ตัวแถทั้งหลาย
    ปล4.ผมไม่ได้เป็น Pro แค่ Noob แต่อย่างน้อยก็รู้
    ปล5.ด่าสิ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

อันหยังหว่า

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member me4u's Avatar

ก็ไปใช้อันที่ชอบ

OverclockZone Member kyocera's Avatar

Quote Originally Posted by penguinbenz View Post
    เหมือนกับ

คนใช้แล้วมาบ่นใหัฟัง = กลับโดนด่า ว่า Fanboy
    คนใช้แล้วมีปัญหา แต่ Fanboy = ใช้แล้วไ่ม่เห็นมีปัญหาอะไรหนิ & แถ
    คนใช้แล้วมีปัญหา = กลับด่าว่าคนนั้นว่าใช้ไม่เป็น

ปล.ผมไม่เคยแนะนำให้เพื่อนผมซื้อการ์ดจอค่ายนั้นเลย เพราะอะไร คงรู้
    ปล2.คนเราไม่ได้เก่งไปทุกอย่าง จะให้เค้าแก้ปัญหานู้นนี้ คงเป็นไปไม่ได้หมด
    ปล3.หัดเป็น Professional หน่อยนะ ตัวแถทั้งหลาย
    ปล4.ผมไม่ได้เป็น Pro แค่ Noob แต่อย่างน้อยก็รู้
    ปล5.ด่าสิ
    ผมเข้าใจครับ แต่ว่าการกระทำของเค้าค่อนข้างโอเวอร์ไปหน่อย ไม่จำเป็นต้องไปดิสเครดิตทุกกระทู้หรอก คนส่วนใหญ่เค้าตัดสินใจเองได้ว่าอะไรเป็นอะไร

OverclockZone Member amnuaymp's Avatar

มันเป็นเครื่องสนองตันหา
    อย่าให้มันเป็นทุกข์เลยท่าน
    หากมีปัญหา ติดขัดตรงใหน ผมว่าเพื่อนๆ พี่ๆ ที่นี่ยินดีให้คำปรึกษา หาวิธีแก้ได้แน่นอน
    ไม่ว่าจะค่ายเขียว ค่ายแดง เสียตังซื้อด้วยกันทั้งนั้นครับ
    ขอให้มีความสุขกับการเล่นเกมมากวว่าครับ จะค่ายใหนก็ได้ทั้งนั้น ผมไม่เกี่ยง (งบน้อย อิอิ)

OverclockZone Member DemonDusk's Avatar

ตกลงเป็นSFเกมส์เดียวหรือเล่นออนไลน์ไม่ได้ความหมายมันต่างกันมากเลยคับช่วยตอบผมทีคับ
    เพราะผมจะซื้ออยู่เหมือนกัน

OverclockZone Member nests's Avatar

อิอิ

ลง Driver CPU ด้วยนะครับ ถ้าเป็น AMD นะ

ท่านทำถูกแล้ว ถ้ามันมีปัญหาขนาดนั้น เป็นผม..ผมก็ไม่เอาไว้หรอก เครียดเปล่าๆ ใช้ตัวที่สบายใจดีกว่า

ครับ ปัญหาเหมือนกัน แต่วิธีแก้ อาจจะไม่เหมือนกันก็ได้ครับ ฮาร์ดแวร์ ซอฟท์แวร์ร้อยพ่อพันแม่ เอานะ

แก้ไม่หายก็ขาย ก็เคลมมันซะ จะได้เล่นเกมส์ที่ชอบอย่างสบายใจ ซะที.. จบข่าว

ปล. อากาศมันร้อน ใจร่มๆ กันเข้าไว้ครับพี่น้อง คนไทยด้วยกันรักกันๆ

OverclockZone Member sornet's Avatar

Quote Originally Posted by konviset View Post
    Quote Originally Posted by kyocera View Post
    แววววววววววววววววววววววววววววววว อูอออออออออออออออ
    สองคนนี้ต้องอยู่คณะเดียวกันแน่เลย เข้ากันเป็นทรัมเป็ท กะ เปิงมาคอก เลย 555+ ฮาดีแท้

ตังค์ใครตังมันท่านมีสิทธิ์จะเลือก ถ้าเกมออนไลน์เป็นทั้งชีวิต และจิตวิณญาณของท่าน ท่านก็ไปใช้ที่ท่านชอบ การ์ดจอเค้าไม่ได้สร้างมาไว้เฉพาะเล่นเกมส์นะครับ คนที่ชอบดูหนังเค้าคงไม่เดือดร้อน ผมก็เข้าใจความรู้สึก จขกท. นะครับ ท่านคงโกรธจนอยากจะทำให้ค่ายนี้ล้มละลายได้ไปเลยใช่ม้า แต่ผมว่าคนที่เคยใช้จริงๆเค้าคงไม่คล้อยตามท่านหรอก คนที่ประทับใจค่ายนี้ก็มีเยอะแยะ ท่านลองคิดในทางกลับกันว่าถ้าไม่มีค่ายที่ท่านจงเกลียดจงชังนี้ ราคาการ์ดที่ท่านซื้อ (9800 gt) มันจะเท่าไหร่
    อย่าว่าแต่การ์ดจอเลยครับ รถราคาเปงล้านๆเจอคันเน่าเข้าไปก็ซ่อมอ๊วกแตกเหมือนกัน ปลงซะ

ปล. เกมออนไลน์ได้ทำลายอนาคตของเพื่อนผมไป 2 คนละ อยู่ที่คนเล่นว่า "คุณจะเล่นเกมส์หรือเกมส์จะเล่นคุณ"

OverclockZone Member konviset's Avatar
    หน้าปากซอยแถวบ้าน ไม่อยากออกไปไหน เบื่ออ่ะ

Quote Originally Posted by penguinbenz View Post
    เหมือนกับ

ปล5.ด่าสิ
    อือมประเด็นน่าจะมีอยู่ว่าแกตั้งหลายกระทู้ไปหน่อยน่ะ

ว่าแต่ว่าผมรู้สึกว่าท่านจะโดนอะไรมากไปหรือป่าว มีหลาย ปล.จัง

OverclockZone Member teerachai111's Avatar

ผมจะว่าบอกเวลาลงไดร์ของATIคุณอ่าได้ลงเจ้าตัวนี้รึเปล่าครับ NET Framework รึเปล่าครับ เพราะถ้าไปโหลดเวอร์ชั่นใหม่มาจากเวบมันเอง มันจะไม่มีมาด้วยเพราะถ้าไม่ลง ccc มันจะใช้งานไม่ได้และจะปรับไรไม่ได้เลย ไดร์DXก็สำคัญนะครับ เนี่ยผมใช้4830ชื้อมากจากร้านOK computer ครับ เล่นได้ทุกเกมสืไม่มีปัญหา sf pbเล่นได้ลื่นๆ ภาพไม่แตก ภาพไม่ลาย ตอนนี้เล่นlineage2 อยู่ไม่มีภาพแตก ภาพไม่ลาย เลยครับ ไม่มีปัญหาไรเลยครับ อยู่ที่คนใช้นั้นละครับ ฟันธง เลย

ที่สำคัยอีกอย่างอย่าOCให้มันมากนะครับเอาพอเพียงครับอัดไปมากๆเดียวภาพมันจะไปซะก่อน
    Last edited by teerachai111; 28 Mar 2009 at 02:21:53.

OverclockZone Member p35ds3p's Avatar

เหมือนกับ

ปล5.ด่าสิ

Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks