Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับเสียงรบกวนของเฮดโฟนที่มีในไมค์อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับเสียงรบกวนของเฮดโฟนที่มีในไมค์อะครับ

คือว่า ผมซื้อเฮดโฟนที่มันมีไมค์จะเอามาเล่นเกมอะครับ พอเข้าไปเล่นเกมแล้วเวลาเราจะพูดออกไป

เสียงมันไม่ออกมาเลยครับ มีแต่เสียงเกมอย่างเดียว หรือว่าจะคุยกะเพื่อนแต่เปิดฟังเพลงอยู่มันก้อจะมี

แต่เสียงเพลงอย่างเดียวอะครับ ลองปรับอะไรก้อแล้ว มันก้อยังเหมือนเดิม ซาวการ์ด on board

realtek hd audio ครับ

ช่วยด้วยเถอะคร้าบบบ จะลงแดงแล้ว

Comment

ของผมก็ใช้ได้ปกตินะ

ได้ไปปิดไมค์ไว้รึเปล่าครับ

Comment

เสียบสายไมค์ยังครับ สีชมพู

Comment

แหม พี่ เสียบแล้วดิ ผมหมายถึงว่าพูดได้ยิน แต่สมมุติผมเปิดวินแอมแล้วเล่นเพลงอะ

ไมค์มันก้อจะมีเสียงเพลงไปด้วย แบบดังมาก จนพูดใส่ไมค์แล้วมันไม่มีเสียงพูดเลย มีแต่เสียงเพลงในวินแอม

Comment

Originally posted by XsD View Post
            แหม พี่ เสียบแล้วดิ ผมหมายถึงว่าพูดได้ยิน แต่สมมุติผมเปิดวินแอมแล้วเล่นเพลงอะ

ไมค์มันก้อจะมีเสียงเพลงไปด้วย แบบดังมาก จนพูดใส่ไมค์แล้วมันไม่มีเสียงพูดเลย มีแต่เสียงเพลงในวินแอม
            ตกลงไมค์ดังหรือวินแอมดังกันแน่ หรือว่าเสีงดังออกจากไมค์ งง!!

ออนบอร์ดอาจจะเพี้ยนครับ หรือไม่ก็เสียบผิดรู แต่ปกติ ถ้าไม่ใช้ไมค์ เขากด MUTE ไว้นะครับ

กันเสียงรบกวน

Comment

งง เหมือนกันครับ
              ตกลงเสียงมันออกที่ไมค์เหรอครับ

Comment

คือว่าเสียงที่อยู่ในคอมผมทั้งหมดอะ มันออกไปหาคนอื่นด้วยหมดเลยครับ ( ไม่งงแล้วนะ )

อย่างเช่นเสียงเพลง เสียง MSN

Comment

อืม หายงงแล้วครับ

ช่วยเซฟรูป ที่ Audio Device มาให้ดูหน่อยครับ
                  คลิกขวาที่ไอคอนของ Realtek สีส้มๆ เลือก Audio Device ครับ
                  Tab ที่สองครับ คลิกขวาเลือก Show disable device ด้วยนะครับ

Comment

Working...
                  X