Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา dvd-rw ใส่ external box ดีป่าว แล้วยี่ห้อไหน รุ่นไหนดี คุ้ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา dvd-rw ใส่ external box ดีป่าว แล้วยี่ห้อไหน รุ่นไหนดี คุ้ม

เอา dvd-rw ใส่ external box ดีป่าว
    แล้วยี่ห้อไหน รุ่นไหนดี คุ้ม
    เผื่อเอาไปใช้งานที่อื่น

Exterbox แบบใส่ DVD RW จะเป็น BOX ขนาดใหญ่กว่า BOX HDD พอสมควร

เคยไปดูที่พันทิพย์ ราคา 1200 - 1400 บาท คิดว่าคงไม่มีปัญหาอะไร เพราะมี Power นอก

Comment

น้านสิ

Comment

ถ้าเป็นแบบ usb ไม่แนะนำให้ใช้ครับ เนื่องจากจะโอนถ่ายข้อมูลจะช้ามาก ผมเคยเอามาไรท์ดีวีดี 5 1 แผ่นใช้เวลานานถึงนานมาก ถ้าจะเอามาถ่ายข้อมูลใหญ่ ๆ แนะนำให้ใช้ฮาร์ดดิสก์โน็ตบุ๊ค + external box ของมันจะดีกว่าครับ

Comment

รู้สึกว่าต่างประเทศจะมีต่อแบบ sata ด้วยครับ จะช่วยลบจุดบกพร่องเนื่องจากความล่าช้าจากแบบ usb ครับ

Comment

Originally posted by KAJUE View Post
            ถ้าเป็นแบบ usb ไม่แนะนำให้ใช้ครับ เนื่องจากจะโอนถ่ายข้อมูลจะช้ามาก ผมเคยเอามาไรท์ดีวีดี 5 1 แผ่นใช้เวลานานถึงนานมาก ถ้าจะเอามาถ่ายข้อมูลใหญ่ ๆ แนะนำให้ใช้ฮาร์ดดิสก์โน็ตบุ๊ค + external box ของมันจะดีกว่าครับ
            เป็น USBแบบ1.1ป่าวคับ เคยใช้แบบ1.1ไรท์เป็นชม.

แต่ถ้า USB 2.0 hispeed ไรท์แป็ปเดียวเอง

Comment

Working...
            X