Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้สเปคนี้เลือกการ์ดจออะไรดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้สเปคนี้เลือกการ์ดจออะไรดีคับ

1.AMD 7750BE
    2.ECS Blakc - Ultra
    3.Ram Kingston HyperX Bus 1066 2x2GB.
    4.VGA เลือกให้หน่อยครับ ระหว่าง ค่ายแดง Sapphire HD4670 DDR4 กับ ค่ายเขียว ECS 9600GT Frontlines

ก็คือแบบว่าก็พอเข้าใจมาว่า 9600GT นั้นแรงกว่านะ แต่แบบว่าเห็นว่าทั้งหมดเป็น AMD ATI แล้วจะเข้ากันดีกว่า อะป่าว หรือคิดไปเองอะครับ

แหมก็แบบว่านะ CPU ก็ AMD Ship SB NB ก็ AMD ถ้า VGA เป็น AMDATI มันจะเท่ขนาดไหน หรือว่ามันไม่เกียว Nvidia มันก็เท่ได้เหมือนกันถ้าคู่กับ AMD เหอะๆๆ ยังไงรบกวนช่วยเลือกให้ด้วยละกันนะครับ หรือจะแนะนำเป็นรุ่นอื่นก็ได้ครับ

งบซื้อ VGA มีประมาณ 3500 น่ะครับ ส่วนใหญ่เอามาใช้เล่นเกมส์ที่ความระเอียดสูงๆ อิๆ ชอบๆ ตอนนี้ใช้ Resอยู่ที่ 1680x1050 ครับ แล้วก็ดูหนัง Hidef ครับ เลือกอันไหนดีคร้าบ รบกวนทีนะครับ ขอบคุณมากคร้าบ

รัก AMD ATI ก็ 4670 ครับ
    ถ้าสนใจ nVIDIA ก็ 9600GT

9600GT แรงกว่า 4670 ที่เป็น DDR3 นะตัว DDR4 ผมไม่แน่ใจแต่4670กินไฟน้อยกว่าการ์ดเล็กกว่าชัดเลย

เป็นผมเอา 9600GT หน้าตาดีกว่ายาวกว่ากินไฟมากกว่าร้อนกว่าแรงกว่านิดนึง

Comment

Originally posted by ROBOTICS_CLUB View Post
      รัก AMD ATI ก็ 4670 ครับ
      ถ้าสนใจ nVIDIA ก็ 9600GT

9600GT แรงกว่า 4670 ที่เป็น DDR3 นะตัว DDR4 ผมไม่แน่ใจแต่4670กินไฟน้อยกว่าการ์ดเล็กกว่าชัดเลย

เป็นผมเอา 9600GT หน้าตาดีกว่ายาวกว่ากินไฟมากกว่าร้อนกว่าแรงกว่านิดนึง
      ขอบคุณมากคร้าบ

รอท่านข้างล่างอีก อิๆ

Comment

อุดหนุนมวยรอง หุหุ

Comment

มันต่างกันมากมั๊ยอะครับ 2 ตัวนี้

Comment

DDR4น่าสน แต่ไม่รู้จะแรงกว่า9600gtรึเปล่า

Comment

9600GT

Comment

เขียว

Comment

มีแต่คนเชียร์เขียว อิๆ

Comment

GF9600GT

Comment

9600GT+1

Comment

9600GT แรงกว่า แต่ต้องต่อไฟเพิ่ม

4670 แรงน้อยกว่า (มากรึเปล่าไม่รู้) แต่ไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม

ตัดสินใจเอาละกันครับ

^^

Comment

9600 GT ครับผม

Comment

ขอบคุณคร้าบ ทุกๆท่าน แต่อยากรู้จริงๆว่ามันแรงต่างกันเยอะมั๊ยอะครับ

Comment

Working...
                            X