Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ หัดใช้8800GT. ขอความชวยเหลือ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ หัดใช้8800GT. ขอความชวยเหลือ

คือว่าเพิ่งซื้อasus8800gt เป็นตัวตามรูปที่ผงลงไว้ แต่ปรากฏว่าร้อนมากๆ(ห้องธรรมดาๆ ไม่มีแอร์)
    แค่เปิดดูเว็ป ก็72องศาC ผมเลยเปลี่ยนซิ๊งค์เป็นVF-1000มือสองที่ผมมีอยู่ ก็เย็นลงเยอะ
    เหลือ54องศา แต่ในภาคจ่ายไฟ ไม่มีซิ๊งค์น่ะ ผมเลยไม่รู้ว่าจะทำให้การ์ดเสื่อมสภาพเร็วหรือไม่?
    เพราะดูรุ่นใหม่ๆของ8800 จะมีซิ๊งค์ระบายความร้อนน่ะครับ ท่านใดทราบ ช่วยบอกผมนิดนึงนะครับ
    ..ขอขอบคุณล่วงหน้า ด้วยครับ
    Attached Files

ของผม XFX8800GT เปิดเครื่องมา 45-50 เล่นPES2008 BF2142 60-65
    ไม่มีภาพนะครับ ถอดออกแล้ว ใช้ 3650 TOP แทนละ แบบประหยัดค่าไฟ

Comment

ผม 8800 GT ซิ้งปลาวาฬ ไม่ใช่ห้องแอร์ ปกติ 50 องศา เล่น GTA IV ร้อนถึง 65 องศา อ่ะครับ

Comment

ตัวนี้มันเป็นซิ้ง ref. ร้อนอยู่แล้ว

Comment

ผมเคยใช้เล่น DMC4 ปรับสุดทุกอย่างนึกว่าล่น PS3 วิ่งไปชิวๆครับ 104 องศา ทอดไข่ได้สบายครับ

Comment

เน้นที่ Core ครับ ภาคจ่ายไฟอาจไม่ต้องเน้นเท่าไหร่ เพราะผมก็ไม่ได้เน้นเหมือนกัน -*-

ส่วนเรื่องอุณหภูมิ ของผมประมาณท่าน ARM sk ครับ

ป.ล. Forsa 8800GT + V-Power

Comment

ไปเล่น T-Rad ครับ แถมซิ้งทุกชนิดเลย ราคามือ 1 พอๆกัน

Comment

ไม่น่าเปนรัยนะ เพราะท่านใส่ซิ้งใหม่ไปแล้วเย็นกว่าเดิมตั้งเยอะแล้ว ทำให้การ์ดร้อนน้อยลงไม่น่ามีปันหา

Comment

ตั้งชื่อกระทู้เหมือนพึ่งไปออกรถมาเลยนะครับ

Comment

Originally posted by TMalexoff View Post
                    ของผม XFX8800GT เปิดเครื่องมา 45-50 เล่นPES2008 BF2142 60-65
                    ไม่มีภาพนะครับ ถอดออกแล้ว ใช้ 3650 TOP แทนละ แบบประหยัดค่าไฟ
                    Originally posted by ARM sk View Post
                    ผม 8800 GT ซิ้งปลาวาฬ ไม่ใช่ห้องแอร์ ปกติ 50 องศา เล่น GTA IV ร้อนถึง 65 องศา อ่ะครับ
                    Originally posted by skyline_008 View Post
                    ตัวนี้มันเป็นซิ้ง ref. ร้อนอยู่แล้ว
                    Originally posted by intrinity View Post
                    ผมเคยใช้เล่น DMC4 ปรับสุดทุกอย่างนึกว่าล่น PS3 วิ่งไปชิวๆครับ 104 องศา ทอดไข่ได้สบายครับ
                    Originally posted by ด.ช.อื๋อ View Post
                    เน้นที่ Core ครับ ภาคจ่ายไฟอาจไม่ต้องเน้นเท่าไหร่ เพราะผมก็ไม่ได้เน้นเหมือนกัน -*-

ส่วนเรื่องอุณหภูมิ ของผมประมาณท่าน ARM sk ครับ

ป.ล. Forsa 8800GT + V-Power
                    Originally posted by Tanoi2006 View Post
                    ไปเล่น T-Rad ครับ แถมซิ้งทุกชนิดเลย ราคามือ 1 พอๆกัน
                    Originally posted by poypoy View Post
                    ไม่น่าเปนรัยนะ เพราะท่านใส่ซิ้งใหม่ไปแล้วเย็นกว่าเดิมตั้งเยอะแล้ว ทำให้การ์ดร้อนน้อยลงไม่น่ามีปันหา
                    Originally posted by guanteen View Post
                    ตั้งชื่อกระทู้เหมือนพึ่งไปออกรถมาเลยนะครับ
                    ....ขอขอบคุณทุกๆท่านครับ

Comment

Working...
                    X