Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดที่ชื่อ ASUS M2NPV-MX ยังรองรับCPUในตลาดอยู่ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดที่ชื่อ ASUS M2NPV-MX ยังรองรับCPUในตลาดอยู่ไหม

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=428573

ตอบในกระทู้ข้างบนนี้ก็ได้ครับ

เห็นเป็นAMDเลยมาถามห้องนี้ดู จะเหมาสมกว่า

ASUS M2NPV-MX

เพราะตัวเก่า มันใส่ AMD Athlon 64 3000+

อยากทราบว่า มันจะใส่ CPU ตัวอื่น ที่เหนือ(แรง)กว่านี้ได้ไหม

(ที่ยังมีในท้องตลาด )

ได้ยัน Athlon X2 6000+ ครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
      ขอบคุณมากครับ

Comment

AMD Athlon 64 X2 6000+ 3.1GHz 1MB L2 Cache 2000MHz HT Socket AM2 Dual Core CPU Retail

Model: AMD Athlon 64 X2
        Operating Frequency: 3.1GHz
        HT: 2000 MHz
        Cache: 1MB L2 Cache
        Voltage: 1.30-1.35V
        Process: 65 nm
        Socket: Socket AM2
        Multimedia Instruction: MMX, SSE, SSE2, SSE3, 3DNOW! Professional

แต่ CPU เก่ามัน

90nm Socket AM2 (940)

มันจะเข้ากันได้หรือครับ ไม่ทราบจริง

ช่วยตอบทีนะครับ

Comment

AMD Athlon X2 5600
          Process: 90 nm

หรือว่า รับได้ถึงแค่ตัวนี้

Comment

http://support.asus.com/cpusupport/c...Language=en-us

ที่ช่อง search cpu using เลือก motherboard
            แล้วใส่ข้อมูลตามไปเรื่อยๆ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
              ใช้ได้จริงๆ ด้วย แต่ผม งงตรง 90nm มันคืออะไรหรือ

Comment

http://www.uploadd.com/download.aspx...FKDEXB8IQAJYQQ

มันลองรับได้เยอจริงๆ ท่านที่เก่งๆ ช่วย แนะนำหน่อยครับ ตัวๆหลักๆ ในนี้มีอะไรบ้าง โห เยอไปหมดเลย

Comment

M/B : ASUS M2NPV-MX

Ram : Kingston 1 GB*2 DDR2 bus 800

CPU : AMD Athlon(tm) 64 Processor 3000+ (เปลี่ยนแน่นอน)

การ์ด จอ onboard GeForce 6150 (อยากเปลียนเหมือนกัน มันแชร์แรมอ่า)

PSU :350W(สงไสต้องเปลียนด้วย เพราะไม่พอแน่ๆ)

อื่ม แล้วผมจะเล่น AMD (ตัวใ หม่ๆ) มีแต่คนทักว่า หาซิ๊งใหญ่ๆ เตรียมไว้เลย

คือ ทั้งหมดที่ กล่าว มาจากด้านบน จะถามว่า

1. CPU ดูจากลิ้งที่ผมใ ห้ มันsupportหลายรุ่นเ หลือเกิน ไม่ทราบว่าใช้รุ่นไหนดีอ่าครับ

2. เจ้า M2NPV-MX นี้จะดึงความสามารถของCPUรุ่นใหม่ๆ ออกมาได้หมดหรือเปล่า

3.PSU ผมต้องเปลียน แน่นอนใช่ไหมแล้ว เปลี่ยนเป็นยี้ห้ออะไร รุ่น อะไรดี

4.แล้ว ถ้าผมใช้ แบบ BAsic User ไม่ OC จำเป็นต้องซื้อ ซิ้ง ใหญ่ๆ เพิ่มไหมครับ หรือ ซื้อ ไว้ก็ดี

Comment

ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

วันนี้ดูเงียบเหงา จังอ่าครับ

Comment

Working...
                      X