Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสป็คนี้ ลง OSX ได้ไหมครับ แล้วถ้าลงได้ควรใช้ ตัวไหนอย่างไรครัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสป็คนี้ ลง OSX ได้ไหมครับ แล้วถ้าลงได้ควรใช้ ตัวไหนอย่างไรครัย

รบกวนหน่อยนะครับ.....
    เสปค นี้ ลง OSX ได้ไหมครับ แล้วควรลงตัวไหน อย่างไรดีครับ
    CPU : INTEL CORE 2 QUAD Q8200 2.33GHZ LGA775 Quad-Core FSB1333, 4 MB 45 nM
    Motherboard : ASUS P5Q PRO INTEL P45/ICH 10R/ 2 X PCIe 2.0
    RAM : GEIL 800 2G x 2
    Harddisk : WD AAKS 640 GB
    VGA : Power Color HD4850 PCS+ 512MB GDDR3 Dual DVI HDMI
    DVD-RW Pironear DVD-RW 22X 'SATA
    ขอบคุณมากครับ.....

ลองด้วยตัวเองเลยดีกว่าครับ

แนะนำลอง 10.5.6 ก่อนล่ะกัน ไดร์เวอร์เยอะดี แต่ควรเลือกให้ตรงกับ Chipset นะครับ

Comment

การ์ดจอยังไม่มีไดร์เวอร์ครับอย่างอื่นไม่แน่ใจ

Comment

ขอบคุณมากครับ....

ผมลองกับ xXx_x86 10.5.6 FINALV.2 ครับ

พอบูตจาก DVD มันก็เข้าหน้าจอที่คล้ายๆ บูตโลดเดอร์ มั้ง จากนั้นมันก็ restart ครับ

((สงสัยผมคงทำอะไรผิดแน่ๆ เลย)) ...เศร้า

ใครพอมีแนวทาง แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ หรือใครที่พอมีประสบการณ์ กับ เสปค แบบผม.....

ล่าสุดเท่าๆ ที่อ่านมาจากเวป ให้ใช้ตัวแปลง DVI to VGA ต่อทีี่ ช่อง2 ผมก็ลองครับ ยังเป็นอาการเดิม... พยายาม ต่อไป ครับ

ปล. แผ่นxXx_x86 10.5.6 FINALV.2 ที่ผมใช้ ผมลองลงใน PC เครื่อง เก่าใช้งานได้ดีครับ
        Last edited by djbank; 28 Mar 2009, 13:05:02.

Comment

Working...
        X