Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่นกันฝุ่น...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผ่นกันฝุ่น...

สวัสดีงับ

http://www.savewaytech.com/catalog.php?idp=77

มันช่วยในการกรองฝุ่นมากไหมงับ เพราะห้องฝุ่นเยอะมากๆ + แพ้ฝุ่น

และมีแบบอื่นไหมงับ

แนะนำหน่อยจร้าๆ

เยอะอยู่ ซื้อที่ อาสุรเดช เลย

Comment

ยังดีกว่าไม่ใส่ครับ แต่ต้องหมั่นถอดมาทำความสะอาดหน่อย ไม่งั้นฝุ่นเกาะเต็มตะแกรง แถมมันยังถูกดูดลงไปในเคสอีก

Comment

ไม่จำเป็นครับ หาซื้อที่เป่าฝุ่น ตามโลตัส คาร์ฟูร์ อันละ 299 เป่าเอาง่ายกว่าเยอะ ถึงติดกันไป ฝุ่นมันก็ไปติดที่ตะแกรงกันฝุ่น ก็ต้องเอามาทำความสะอาดอยู่ดี คิดดีๆครับ อย่างไหนดีกว่ากัน

Comment

มันก็กันได้ในระดับหนึ่งยังไงฝุ่นมันก็เข้าอยู่ดี ต้องคอยทำความสะอาด อย่างที่ข้างบนบอกครับใช้โบวเวอร์เป่าอย่างน้อยเดือนละ 1-2 ครั้ง แจ่มกว่าครับ แต่ตอนเป่าก็ต้องล็อคพัดลมที่อยู่ในเคสไม่ให้หมุนเป็นการเซฟเรื่องไฟย้อนกลับ ทำเป็นประจำแล้วจะเกิดความเคยชินครับ

Comment

Originally posted by jack024 View Post
            มันก็กันได้ในระดับหนึ่งยังไงฝุ่นมันก็เข้าอยู่ดี ต้องคอยทำความสะอาด อย่างที่ข้างบนบอกครับใช้โบวเวอร์เป่าอย่างน้อยเดือนละ 1-2 ครั้ง แจ่มกว่าครับ แต่ตอนเป่าก็ต้องล็อคพัดลมที่อยู่ในเคสไม่ให้หมุนเป็นการเซฟเรื่องไฟย้อนกลับ ทำเป็นประจำแล้วจะเกิดความเคยชินครับ

ก็เปงแบบนี้แหละ

การ์ดจอผมพังไปแล้ว 55555+ เสียดายมากๆๆๆ

เลยไม่อยากยุ่งเลย

กะเอาตะแกรงพอๆ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ ดักผุ่นได้พอควร แต่ก็ต้องหมั่นทำความสะอาดพัดลมและภายในเคสให้สะอาดตลอดเวลา
              ตะแกรงนี้ทำให้ลมเบาขึ้นนิดนึงแต่ฝุ่นไม่รบกวน ที่ตะแกรงฝุ่นชอบไปเกาะติดซัก 1-2 อาทิตย์ ถอดอออกมาเช็ดบ้าง แต่ผมมักง่าย เอามือถูๆๆ ฝุ่นออกเป็นก้อนเลย

Comment

ดีครับสั่งซื้อในเวปนี้เลย กันขนหมาที่บ้านได้ดีเลย

Comment

เป่าทีละ10กว่าเครื่อง จมูกดำหมด ต้องหาผ้าปิด จมูกก่อนเป่านะครับ เพื่อ สุขภาพที่ดี เมื่อก่อนเป่ารวดเดียวทั้งร้าน

เครื่องเป่า พังไม่พอ คนเป่า มึนหัวอีกตั้งหาก อิอิ สำคัญที่สุด หาไม้เสียบผี เอ้ยไม้เสียบลูกชิ้น มาจิ้ม ขัดพัดลมไว้

แล้ว ท่านจะรู้ว่ามัน ยอดจริงๆ

Comment

Originally posted by jack024 View Post
                    แต่ตอนเป่าก็ต้องล็อคพัดลมที่อยู่ในเคสไม่ให้หมุนเป็นการเซฟเรื่องไฟย้อนกลับ ทำเป็นประจำแล้วจะเกิดความเคยชินครับ
                    งงครับ ไฟย้อนกลับ ตอนเป่าผมดับเครื่องแล้ว มันจะมีไฟย้อนกลับด้วยหรอครับ ขอละเอียดที ความรู้ใหม่

Comment

มันก็คือมอเตอร์ ถ้าไฟเข้า มอเตอร์หมุน ถ้าหมุนมอเตอร์ ไฟออก

แล้วมันจะมีผลเสียร้ายแรงไหมครับ

Comment

ถ้าพัดลมเสียบกับPSUแทบไม่มีผลเลยครับ
                        กระแมนน้อยเกิน ไม่ทำความเสียหายให้เท่าใหร่
                        เสียบกับเมนบอร์ดก็ไม่น่าทำให้ลัดวงจรได้แต่อย่างใด

ถ้ากังวลเรื่องไฟฟ้าสถิตสะสมจะล๊อคไว้ก็ไม่ว่ากันครับ

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                          มันก็คือมอเตอร์ ถ้าไฟเข้า มอเตอร์หมุน ถ้าหมุนมอเตอร์ ไฟออก

แล้วมันจะมีผลเสียร้ายแรงไหมครับ

มีแน่แบบผมไง

ผมเอา ปั้มลมเป่า การ์ดจอ แล้วมันหมุน....มาเสียบอีกที ไม่ติดและ + ประกันหมดและ

เสียใจอันสุดซึ้ง 5555+

Comment

กำๆๆๆ แล้วทีนี้จะเป่าก็ต้องเอามือจับไว้ อย่าให้มันหมุน มีคนการ์ดแต๊บแล้ว -*-

Comment

Originally posted by maxturbo View Post
                              มีแน่แบบผมไง

ผมเอา ปั้มลมเป่า การ์ดจอ แล้วมันหมุน....มาเสียบอีกที ไม่ติดและ + ประกันหมดและ

เสียใจอันสุดซึ้ง 5555+

โอ้ว.......ของผมเป่าทีไรหมุนตลอดเลย ยังมีชีวิตอยู่ดี ดวงดีนะเรา อิอิ
                              Last edited by artatall; 1 Apr 2009, 13:48:42.

Comment

Working...
                              X