Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องประกันคอมเซเว่นหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องประกันคอมเซเว่นหน่อยครับ

การ์ดจอนี่ถ้าเอาไปเคลมจะได้ตัวใหม่กลับมาเลยหรือเปล่าครับ แล้วถ้าต้องรอนี่มีการ์ดสำรองปะครับ ผมถอดซิ้งค์ออกมาปัดฝุ่นอะจะเป็นไรมั้ยครับแล้วก็ผมเห็นศูนย์เค้าปิดปรับปรุงอะครับถ้าเอาไปเคลมต้องเคลมที่ไหนอะครับ ขอบคุณมากครับ

ผมไม่แน่ใจนะ ว่าได้ตัวใหม่กลับมาเลยรึเปล่าสำหรับ Com7 แต่ว่าในกรณีที่ผมเจอมานั้น การ์ดจอPowerColor X800 XL ผมเสีย แล้วส่งไปเคลม (ส่งเองอ่ะ โทรตามเอง ไวกว่า) ละก้อเค้าบอกว่าไม่มีของ แล้วการืดของผมเค้าต้องส่งไปที่ต่างประเทศ เข้าก็เลยส่งของ FirstAid มาให้ใช้แก้ขัดก่อน ก็เป็น Geforce 6800 GT ซึ่งเค้าจะส่งมาอีกวันเลย หลังจากที่เราโทรไป ส่วนของจะมาวันไหนก็ลองคำนวนเอาอ่ะ EMS มาด้วย ใจดีจริงๆเลย

ส่วนเรื่องถอดซิ้งค์นั้นไม่เป็นไรนะครับผม ไม่มีปัญหา ถ้าไม่ได้ไปทำตัวการ์ดเค้าบิ่นหักแตกงอ อ่ะ

**ของเคลมนั้น อย่าไปหวังว่าจะได้ของใหม่(เสมอไป)นะครับ เพราะว่าของเคลมที่คุณได้รับมา ก็คือของที่ผ่านการซ่อมมาแล้ว อาจเป็นในเคสของคนอื่น แต่เค้าก็วนมาให้ลูกค้าคนอื่นใช้ต่ออ่ะ อันนี้สำหรับบางบริษัทนะ แต่ของ ดอมคี(ผวนเอา) นี่ผมเคยเอาบอร์ด K8n ไปเคลม พอได้คืนมา ผมถามเค้าว่าของใหม่รึเปล่า พนักงานเค้าก็บอกว่าใหม่ แต่ไหงดูข้างใน มันมีฝุ่นเกาะในสล๊อตแรมเต็มเลยอ่ะ ตรงบนสล๊อตAGP นี่แบบว่าปาดแล้วเป็นคราบฝุ่นติดนิ้วเลยอ่ะ**

Comment

Working...
    X