Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่หัดใช้หมาไฟนรกฮะ ^,^"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่หัดใช้หมาไฟนรกฮะ ^,^"

คืออยากให้ผู้เชี่ยวชาญ แนะนำ Add on หลักๆที่ควรลงเพิ่มหน่อยอ่ะฮะ

ผมไม่รู้จะโหลดอะไรมาลงเพิ่มมั่งตอนนี้ใช้เวอร์ 3.0.8 อ่ะฮะ

โหลด plug in adobe flash มาลงตัวเดียวเอง ช่วยแนะนำหน่อยนะฮะว่าควรโหลดอะไรหลักๆมาลงอีก

แล้วก็ เวลากดเชคเมลที่ messenger อ่าฮะมันจะรัน ie แทนซึ่งมีวิธีไหมฮะ

อดีตกาลผมเคยเห็นนะแต่ปัจจุบันนี้ไม่รู้ว่าไปถึงไหนแล้วอ่าฮะ

ชี้แนะ ถ่ายทอดวิชาให้ผมด้วยฮะ

ผมใช้ GMail อ่ะครับ เลยมี Add-On ค่อนข้างหลากหลาย
    อีกตัวที่ใช้คือ Add-On ที่ใช้บุ๊คมาร์คหน้าเว็บแล้วเก็บที่ Delicious (จำชื่อไม่ได้)
    แล้วก็ที่แนะนำคือ Greasemonkey ครับ พอลงแล้วเราก็ไปหา Script
    ที่ใช้กับมันได้มาลง ทำให้ Firefox มีความสามารถแปลกๆมากขึ้น(เหมือนให้เราหาAdd-OnของGreasemonkey มาลงอีกชั้นนึง)

Comment

ietab ครับ เอาไว้เปิดเว็บที่ต้องการ IE

Comment

นะจุดนี้ผมลงพวก plug in เบสิคๆให้มันเปิดเวปแล้วดูภาพแฟรชผ่านเวปได้ ดูทีวีผ่านเวปได้ อะไรพวกนี้ กับ ie tab
        กับ greasemonkey ไปอ่าครับก็โอเค ลงมากใช้ไม่เป็น 55++ เยอะอย่างที่ว่ากันจิงๆแต่ผมใช้ไม่เป็นซะงั้นเลย >,<"

Comment

หลักๆก็ประมาณนี้แหละ เน้นดาวน์โหลดเป็นหลัก555+
          DownThemAll! ,Download Status Bar ,Flashgot ,Firefox Showcase

Comment

เอาไปดู.....

บาน..............

Comment

Working...
            X