Announcement

Collapse
No announcement yet.

P45-UD3R ปิดเครื่องจาก window ไม่ได้ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P45-UD3R ปิดเครื่องจาก window ไม่ได้ทำไงดี

ตอนแรกกดปิดที่ เคสไม่ได้เลย เลยไปตั้งที่ ไบออส ตามคู่มือดูใช้กด 4วิ ตอนยังไม่ได้ลงwindow
    พอลงลงwindowกดปิดที่ไหนก็ไม่ได้ ทำไงดี พี่เขาซื้อมาประกอบแล้วเกิดปัญหาแบบนี้เลยฝากมาถาม

ปิดไม่ได้อย่างไงอะ

คือ บอร์ดเพิ่งซื้อมาหรอ

แล้ว อย่างอื่นได้เปลี่ยนป่าวละ

เช่น แรม อื่นๆ
    หรือว่าซื้อ เฉพาะบอร์ด

และ ลงแล้ว ชัดดาวไม่ได้ อาจจะเป็นเพราะ ตัว แผ่นวินโด้ ตอนลงไม่สมบุรณ์หรือป่าว

Comment

สั่ง Turn off แล้วไม่ดับเหรอครับ มันเฉย หรือเป็นไงอ่ะ

Comment

กดแล้วเหมือนกดรีเครื่องไม่ยอมปิด เพิ่งซื้อมา ซื้อมาแรมกับบอร์ด พอดีเขาก็ซ่อมคอมเหมือนกันแต่เขาซ่อมแต่ร่นเก่า อยากลองของใหม่เลย งง

Comment

ไปเสียบสายสวิทต์ผิดป่าว ยังไงลองไปกลับดูก่อนนะ

Comment

[QUOTE=slate;7025471]ไปเสียบสายสวิทต์ผิดป่าว ยังไงลองไปกลับดูก่อน
            ไม่ผิดครับเพราะกดปุ่มรีเครื่องยังรีได้นะ

Comment

มันคนละเส้นกันไม่ใช่เหรอครับนั่น

Comment

ไปที่ jib มาแล้ว เขาบอกว่าบอร์ดเพี้ยนเลยเครียไบออสให้..

Comment

ก็เมื่อซื้อของใหม่ ทำไม ให้เค้า แค่เครีย ไบออสละ

ทำไม ไม่ให้เค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้ละคับ

และ ถ้าในกรณีเป็นที่ตัวอื่นละ

จะทำไง

ผมว่านะ

ถ้ามีเวลา

ไปบอกเค้า เลย ว่าเล่นแล้วค้าง เนี้ย เพิ่งเอามา คุยเรื่องชัดดาวไม่ได้ แล้วเคียร์ ไบออสให้

เค้าไม่เทส ให้ หรอกคับ เค้าจะตัดปัญหาโดย เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย

เชื่อผม

เหมือนเอาขี้มาเก็บไว้ที่เราอะคับ แบบนี้

Comment

Working...
                  X