Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าด้วยเรื่องการโหลดบิท จอ แลน และ remote desktop

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าด้วยเรื่องการโหลดบิท จอ แลน และ remote desktop

เอาขำๆ นะครับ

เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมมีคอม(ซาก) เหลือ แต่ไม่มีจอ อยากจะใช้ตัวนี้ในการโหลดบิทอย่างเดียว

เลยมีคำถามตามมาว่า
    1 ผมจะทำได้หรือเปล่าโดยที่ไม่มี monitor แล้วใช้ remote เอา
    2 คอมที่ไม่มีจอจะเปิดติด boot ขึ้นป่ะ จะขึ้น error มะ
    3 ต้องใช้อุปกรณ์อะไรเพิ่มเติมบ้าง
    4 ผมเมาแล้วใช่มะ

5 ความจริงแล้วผมยังไม่รู้ว่าการทำ remote desktop ทำยังไงเลย ผู้รู้ช่วยนำลิงค์ก็พอครับ
    6 อีกนั่นแหละ ผมก็ยังไม่รู้วิธีทำ web ui ของ utorrent ให้ใช้ในวงแลน หรือมันทำไม่ได้ หรือเมาอีกแล้ว

ปล มันแต่ idea ขำๆ หนะ ผมไม่ได้ขอให้สอนทุกอย่างนา แค่ช่วยเอาลิงค์มาให้หน่อย ผมใช้ search ของ ocz ไม่ค่อยเป็น ได้ผลการค้นหาไม่ค่อยดังใจ

1 ผมจะทำได้หรือเปล่าโดยที่ไม่มี monitor แล้วใช้ remote เอา น่าจะไม่นะ ถ้าไม่ได้ลงซอฟแวร์
    2 คอมที่ไม่มีจอจะเปิดติด boot ขึ้นป่ะ จะขึ้น error มะ เปิดติด
    3 ต้องใช้อุปกรณ์อะไรเพิ่มเติมบ้าง ...........
    4 ผมเมาแล้วใช่มะ ..............??????
    5 ...........
    6 ...............

Comment

COLO อิอิอิ

Comment

ทำได้ครับ ก็เปิดเครื่องไว้แล้วรีโมทมาจากที่อื่น ตรงนี้จะเอาจอไว้ทำไมเล่า แต่ถ้าเปิดแล้วดันไม่ติด จะเอาจอไหนเทสหว่า

Comment

อันนี้หมายถึงจะเปิดเครื่องนี้ไว้โหลดบิทที่บ้านใช่มั้ยครับ
          1. ได้ครับผมก็ใช้อยู่ ของผมใช้ RemoteAdmin มันจะมีแค่บางกรณีที่ต้องเสียบจอ เช่น ลงวินฯใหม่ ระบบแลนมีปัญหา
          2. เปิดติดปกติครับ
          3. หลักๆ ก็น่าจะมีการ์ดแลน สายแลน ฮับ/สวิทซ์ฮับ
          4. ...
          5. ถ้าใช้โปรแกรมที่ผมว่าก็แค่ลองโปรแกรมไว้ทั้งเครื่องที่จะไว้โหลดบิทและเครื่องที่จะรีโมตไป เซ็ตค่านิโหน่ยก็ใช้ได้ล่ะ
          6. ไม่เคยใช้ uTorrent อ่ะ ใช้แต่ BitComet

Comment

Originally posted by samutss View Post
            1 ผมจะทำได้หรือเปล่าโดยที่ไม่มี monitor แล้วใช้ remote เอา น่าจะไม่นะ ถ้าไม่ได้ลงซอฟแวร์
            2 คอมที่ไม่มีจอจะเปิดติด boot ขึ้นป่ะ จะขึ้น error มะ เปิดติด
            3 ต้องใช้อุปกรณ์อะไรเพิ่มเติมบ้าง ...........
            4 ผมเมาแล้วใช่มะ ..............??????
            5 ...........
            6 ...............
            ขอบคุก๊าบ

Originally posted by V_ZONE_CO View Post
            COLO อิอิอิ
            แหนะ หลอกขายอีกแล้ว อิอิ

Originally posted by manchester2548 View Post
            ทำได้ครับ ก็เปิดเครื่องไว้แล้วรีโมทมาจากที่อื่น ตรงนี้จะเอาจอไว้ทำไมเล่า แต่ถ้าเปิดแล้วดันไม่ติด จะเอาจอไหนเทสหว่า

Originally posted by BlackDrago View Post
            อันนี้หมายถึงจะเปิดเครื่องนี้ไว้โหลดบิทที่บ้านใช่มั้ยครับ
            1. ได้ครับผมก็ใช้อยู่ ของผมใช้ RemoteAdmin มันจะมีแค่บางกรณีที่ต้องเสียบจอ เช่น ลงวินฯใหม่ ระบบแลนมีปัญหา
            2. เปิดติดปกติครับ
            3. หลักๆ ก็น่าจะมีการ์ดแลน สายแลน ฮับ/สวิทซ์ฮับ
            4. ...
            5. ถ้าใช้โปรแกรมที่ผมว่าก็แค่ลองโปรแกรมไว้ทั้งเครื่องที่จะไว้โหลดบิทและเครื่องที่จะรีโมตไป เซ็ตค่านิโหน่ยก็ใช้ได้ล่ะ
            6. ไม่เคยใช้ uTorrent อ่ะ ใช้แต่ BitComet
            แล้วมันคือโปรแกรมอะไรฮับ

ด้อยด้วยความรู้ เปี่ยมด้วยความเขลา ขนาด รีโมท ยังทำไม่สำเร็จเลย แต่ก็ไม่เคยคิดจะเลิกพยายาม อิอิ

Comment

อ่อ ได้แล้วเมื่อกี้พิม key ผิด
              http://www.radmin.com/

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเพิ่มหยักในสมองครับ

ตอนนี้ขอตัวไปลองก่อน

ยังรับความคิดเห็นเพิ่มเติมนะครับ หรือ ใครมี idea ที่ดีกว่าก็ลองมาแชร์กันได้

Comment

ผมว่า ใช้พวกกล่อง โหลดบิตไม่ดีกว่าหรอครับ ประหยัดกว่าหลายๆด้าน
                  แต่จำเว็บไม่ได้ละ ลอง search ดูละกันครับ

Comment

ฮาฮา ไม่ได้ขายของจ้า

แค่ระบบมันแบบเดียวกะที่ผมใช้ในโคโลเลย

Comment

Originally posted by tonro View Post
                      ผมว่า ใช้พวกกล่อง โหลดบิตไม่ดีกว่าหรอครับ ประหยัดกว่าหลายๆด้าน
                      แต่จำเว็บไม่ได้ละ ลอง search ดูละกันครับ
                      ถูกต้องแล้วครับ กล่องถูกและสะดวกกว่า แต่บางครั้งก็อยากทำอะไรที่มัน อึ้มมมม สุโค่ยยยย กุทำด้ายยย ประมาณนี้
                      Originally posted by V_ZONE_CO View Post
                      ฮาฮา ไม่ได้ขายของจ้า

แค่ระบบมันแบบเดียวกะที่ผมใช้ในโคโลเลย
                      ผมก็ว่าจะเช่าโคเหมือนกัน คุยกับเพื่อนไว้ยังไม่ได้ตกลงซักที่

Comment

ได้ แต่มัไม่สะดวก ไปหามอนิเตอร์เก่าๆ500มาก็ได้ครับผมว่านะ

Comment

Working...
                        X