Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์แล้วค้างงงง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์แล้วค้างงงง

...คือ ขอความช่วยเหลือหน่อยคร๊าบบบ เคยโพสน์ข้อความไปแล้วครั้งนึง คิดว่ามันไม่น่าจะมีปัญหาแล้ว มันก็กลับมามีปัญหาจนได้
    ....ปัญหามันก็มีอยู่ว่า เล่นเกมส์แล้วค้างครับ เล่นเกมส์ไปซักพักนึงมันจะค้าง ลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่หายคืออาการค้างจะมีอยู่ว่า...
    1.สามารถกด Alt+Tab ออกมาหน้าวินโดว์ได้
    2.End Task ได้
    3.จอฟ้าเป็นบางที......
    Driver การ์ดจอโหลดตัวล่าสุดแล้วครับ
    DirectX 9c ตัวล่าสุดเหมือนกัน
    สเป๊คเครื่อง
    CPU : Q8200
    Mainboard : P5Q SE
    VGA : 9600GT
    Ram : 4gb

เกมส์ที่เล่นนะครับ : Prince of Persia 4 , Devil May Cry 4 , X Blade, F.e.a.r.
    ตอนแรกคิดว่าเป็นที่เกมส์ครับ แต่...พอลง Fear แผ่นแท้ ก็ยังเป็นอยู่....
    ใครมีคำแนะนำยังไงบ้างครับ จะได้เปลี่ยนอุปกรณ์ + เอาไปเคลมได้ถูก TT^TT
    ปล. ก่อนค้างกราฟฟิคจะเริ่มเละ ๆ นะครับ
    Last edited by ningkungz; 28 Mar 2009, 16:44:35.

สงสัยเป็นที่แรมของการ์ดจอนะ เห็นบอกว่าภาพเละๆ ก่อนค้าง แล้วบอกว่ายัง End task ได้ แสดงว่าน่าจะเป็นที่การ์ดแน่ๆ แบบว่ามีเสียที่แรมบางส่วน พอต้องไปใช้งานในแรมส่วนนั้นแล้วมันถึงจะเกิดอาการ

Comment

Originally posted by Ammer View Post
      สงสัยเป็นที่แรมของการ์ดจอนะ เห็นบอกว่าภาพเละๆ ก่อนค้าง แล้วบอกว่ายัง End task ได้ แสดงว่าน่าจะเป็นที่การ์ดแน่ๆ แบบว่ามีเสียที่แรมบางส่วน พอต้องไปใช้งานในแรมส่วนนั้นแล้วมันถึงจะเกิดอาการ
      ถ้าอย่างนั้นคือ ปัญหาอยู่ที่ตัวการ์ดจออย่างเดียวเลยใช่มั้ยครับ.....

Comment

Working...
      X