Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU amd ตัวไหนเหมาะสำหรับร้านเน็ต+เกมส์ออนไลน์ครับ ---

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU amd ตัวไหนเหมาะสำหรับร้านเน็ต+เกมส์ออนไลน์ครับ ---

1. คุ้มค่า+ราคา
    2. แอบแรง
    ------------- ขอบคุณครับ -------

7750be

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      7750be
      แพงไปมั้ยครับ หรือว่า ราคากลางๆๆ
      ขอเช็คราคาแปบ -----
      ถ้าจัดตัวนี้ MB+VGA น่าจะเล่นตัวไหนดีครับคุณพี่
      ------
      ตามเสต็ป--- คุ้มค่า+ราคา (แอบแรง)
      ขอบคุณครับ

Comment

2 พันกว่า เอง โดนครับโดน ----- *-*
        เอาอีกครับ ---- MB+VGA -----

Comment

VGA HD4670 ก็โอเคแล้วครับ ส่วนเมนบอร์ดรอผู้รู้ท่านต่อไป อิอิ

Comment

5000+ ก็เหลือๆๆ แล้วครับ

Comment

5000+ ก็สบายๆแล้วครับ ร้านเพื่อนผมก็ใช้ กับ 4670 บอร์ด Asrock ก็ได้ ไม่เกิน 2000.-

Comment

Originally posted by K8 View Post
                VGA HD4670 ก็โอเคแล้วครับ ส่วนเมนบอร์ดรอผู้รู้ท่านต่อไป อิอิ
                ขอบคุณครับ แต่ ใจอยากได้ เขียว อ่ะครับ -------

Originally posted by kang2005 View Post
                5000+ ก็เหลือๆๆ แล้วครับ
                อิอิ ขอบคุณคร้าบ แล้ว MB กะ VGA ละครับบ
                ควรเล่นตัวไหนดี แบบว่างบน้อยครับ ผม อิอิ
                ขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับ

Comment

เขียวก็ 9600GT ครับ แต่มันต้องต่อไฟเพิ่มนี่สิ ถ้าPSUรับไหวก็โอเคครับ

ของGalaxy ราวๆ3150
                  ถ้าเป็น Spark 700 จะอยู่ที่ราวๆ3500ครับ

Comment

thanks nakrab !!!

Comment

ร้านผมเล่นไป6000+ งุงิกะว่าจะอยู่ยาวเปิดมาเกือบปียังแรงสุดในซอยอยู่เลยอิอิ

Comment

ตอนนี้ร้านเนตน่าจะถึงยุคของ 7750BE แล้วครับ แรงได้ดั่งใจ

Comment

แค่ 5000+ หรือ 5200+ ไม่เกิน 2200
                          ส่วน M/B ก็ Asrock N68PV-GS ไม่เกิน 1750 เอาไว้กัน VGA ตายจะได้ใช้ ออนบอล์ดไปก่อน อิอิ
                          แรมก็ 1Gb สองตัว Bus 800 ตัวละ 450
                          HDD สัก 160Gb หรือไม่ก็ 250Gb ไม่เกิน 1700
                          VGA ATi4670 ไม่น่าเกิน 3100 หรือ Nvi 9600GT ไม่เกิน 3500 แต่ต้องตอ่ไฟเพิ่ม

ก็โอแล้วคับ ร้านเน็ตควรเน้นที่ความเร็วเน็ตมากกว่านะคับ ยิ่งแรงลูกค้ายิ่งชอบคับ เกมออนไลในไทยมันไม่กินสเป็กมากคับ ไม่ใช้อยู่เกาหลีหรือญี่ปุ่นคับ พวกนั้นเกมออนไลภาพสวยโคตรคับ

ขนาดเครื่องผมยังแค่ 4800+ เองคับ OC ไปนิดหน่อย 2.87

Comment

5000+ ครับ

Comment

มีไว้เพื่อให้ลูกค้าเล่นไม่ได้ ค๊อก ก้แนะนำพวก 5000+ ทำมะดาก้อพอ เอาตังไปทุ่มกาดจอดีกว่า แนะนำให้ใช้ Nvdia มันรับได้ทุกเกม และก้ไม่ต้องคอยดูแล
                              เครื่องส่วนตัวก็ใช้ ATI อะ

Comment

Working...
                              X