Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความละเดียด DPI ของเมาส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความละเดียด DPI ของเมาส์

ความละเดียด DPI ของเมาส์นี่ มันคืออะไรเหรอครับ

แล้วที่ความละเอียดต่างๆ ใช้กับงานประเภทไหนครับ

DPI = dot per inch ตรงตัวเลยครับ อิอิ

Comment

เรปบนความรู้แน่นมากทีเดียว หุหุ

Comment

ยิ่งมาก ขยับเมา นิดเดียว มันจะไปไกล ครับ ความละเอียดสูงๆ เหมาะกับจอ 22 นิ้วขึ้นไป

ใช้กับเกมพวก fps ครับ

Comment

ขอบคุณครับ มีเสริมอีกมั๊ยครับ

Comment

dpi ยิ่งเยอะ ความเร็วของ pointer จะวิ่งเร็วมาก ในการขยับเม้าแต่ล่ะที่
            เหมาะสำหรับใช้เล่นเกมส์ จำพวก fps จะเล่นเทพมากๆๆ
            และเหมาะสำหรับจอที่มี resulution ใหญ่ ๆ

Comment

ผมไม่นิยม DPI เยอะๆ ในการเล่น FPS อะ เล็งไม่โดนไวเกิน แค่ 800DPI ก็พอถมถืดละครับพี่น้อง

Comment

ต้องเล่น HAWX แล้วจะรู้ว่า DPI สูงๆมีประโยชน์

Comment

Originally posted by BadbaDtz View Post
                  ผมไม่นิยม DPI เยอะๆ ในการเล่น FPS อะ เล็งไม่โดนไวเกิน แค่ 800DPI ก็พอถมถืดละครับพี่น้อง
                  ปกติต้องทำแบบนี้ครับ
                  ปรับ dpi ของเมาส์ให้มากที่สุด แล้วไปปรับความไวของเมาส์ในเกมให้น้อยที่สุด
                  จากนั้นจะเห็นถึงความแตกต่างระหว่างเมาส์ dpi เยอะๆกับน้อยๆครับ

Comment

Working...
                  X