Announcement

Collapse
No announcement yet.

True มาแรงแบบนี้ Maxnet จะทำยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• True มาแรงแบบนี้ Maxnet จะทำยังไง

ผมอยากทราบความคิดเห็น ว่ารู้สึกยังไง (แต่ผมสงสารคนที่ยกเลิกทรูไปใช้ maxnet อะสิ)

ตัวผมเองพรึงย้ายจาก Buddy มา Maxnet ได้เดือนแรกอาการหลุดยังไม่มีให้เห็น เพราะที่บ้านมีแต่สาย TOT (ถ้ามี True คงติด True) พอมาเห็นโปร True 3m ละคิดหนัก ออกนอกยังไง น่าจะดีกว่า Maxnet แน่นอน ตอนนี้ได้แต่รอดูว่า Maxnet จะทำยังไงต่อไป เพราะในประเทศคงจะไม่ต่างกันมาก

ส่วนเรื่อง พ่วงเบอร์โทรศัพท์ส่วนตัวผมไม่ใช่ปัญหา ของมันต้องใช้อยู่ทุกวัน เปลี่ยนซิมก็ได้

ผมชอบทรูโปรใหม่ ออกนอกน่าจะแรงได้ใจมาก ส่วนตัวค้ายไหนมาแรง เชียร์เต็มที่ (ผมเป็นคนใจง่ายซะด้วยสิ อุอุ )

ปล. รอซะวัน 107 True ไม่มีแล้วเจอกันแน่

มันคือการแข่งขันคับ เราคือผู้บริโภคหรือเหยื่อของผู้ขาย เราจะเลือกเป็นเหยื่อแบบไหนอันนี้แล้วแต่ตัวเราเองนะจ๊ะ อิๆ

Comment

True 3M นี่โปรยังไงอะครับ แล้วก็เรื่องราคาด้วย

Comment

ผมว่า โปรของทรู มีจุดด้อยอยู่นะครับ
        maxnet เเรงเเต่เค้าลดราคา
        ทรูเเรงขึ้นเเต่เพิ่มราคา ไม่ได้ลดลง
        อย่าคิดว่า 2 MB กับ 8 เมกราคาต่างกันเเค่ 200 เเล้วจะเหมือนถูก
        สิ้นเดือนบิท 952 จะเป็น 1300 กว่าบาท
        เพราะ VAT กินหมด
        ถ้าเน็ต 1000 ขึ้นก็ดูเหมือนเเพงเเล้ว พ่อเเม่บางคนไม่เข้าใจ

Comment

ก็ตอนนี้สงสารเพื่อนที่ย้ายจาก True ไปใช้ Max Net มาก

ส่วนใหญ่ผมกับเพื่อนคนนี้ มักจะหาเรื่องมาแซวกันได้ตลอดเวลา

จนวันที่ Max Net ออกโปรโมชั่น 3Mbs 590 บาทออกมา แต่ก่อนมันใช้ True 599 1Mbs

บ้านมันมี True Vision เหมือนผมแท้ๆ ซึ่งตอนนั้นผมก็ใช้เน็ตเพียงแค่ 2Mbs 890

แล้วมันก็ตัดสินใจเปลี่ยนไปใช้ Max True [เถียงมันอยู่เหมือนกัน มี True Vision จะใช้ Max Net จิงหรอ]

มันก็แซวผมกลับมาว่า อิจฉาละซิ ผมก็เลยเงียบบไป T T [มันแรงกว่าเราถูกกว่าเราว้อย]

พอวันนึ่ง True ได้ออกโปรโมชั่น 8Mbs มาราคา 1199 ผมจึงได้ตัดสินใจว่า ต้องเพิ่มแน่นอนอีก 2 ร้อย

กัดฟันลุยเลยคับงานนี้

ผมก็เล่าเกี่ยวกับว่าผมจะติดเน็ต 8Mbs แล้วน๊ะ มันก็เหมือนมึนๆงึกๆงักๆ แล้วพูดออกมาว่า 8Mbs จะได้ใช้จิงเปล่า

แล้วมันก็อ้างว่า เป็นโฆษณาของ True ล๊ะมั่ง ผมก็เฉยๆไปสัำกพัก

พอมาวันนี้ วันที่ True ออกอีก โปรโมชั่น ตอนนี้มันเงียบเลยยฮ่าๆ คุยเรื่อง Net ที่ไรเปลี่ยนเรื่อง

แล้วก็มาทับถมผมเรื่อง Manchester United แทน เพราะมันเป็น Fan Liverpool

Comment

maxnetออกนอกได้3Mbpsใช่มั้ยครับ

Comment

ตอนนี้ True ออกนอกมันล่อใจมักๆๆๆ แต่ถ้า Maxnet อัพพรีเมียม ราคาเดิมแต่เพิ่ม 1m สนุกแน่

Comment

อยากรู้ว่าMaxnetออกนอกสูงสุดได้เท่าไหรครับไม่เอาแบบมีPeerไทยมาโหลดนะครับขอบคุณครับตอนนี้ติดอยู่เรื่องบิตนอกเนี่ยและ

Comment

แล้วทรูไม่เห็นหัวคนที่จ่าย 599฿./1m. บ้างรึไง

Comment

แล้วทรูไม่เห็นหัวคนที่จ่าย 599฿./1m. บ้างรึไง
                    ก็เพิ่มในประเทศให้เป็น3Mbงัยครับ

Comment

Originally posted by s38593 View Post
                      ก็เพิ่มในประเทศให้เป็น3Mbงัยครับ
                      ได้ทุกคนป่าวล่ะ

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                        ผมอยากทราบความคิดเห็น ว่ารู้สึกยังไง (แต่ผมสงสารคนที่ยกเลิกทรูไปใช้ maxnet อะสิ)

ตัวผมเองพรึงย้ายจาก Buddy มา Maxnet ได้เดือนแรกอาการหลุดยังไม่มีให้เห็น เพราะที่บ้านมีแต่สาย TOT (ถ้ามี True คงติด True) พอมาเห็นโปร True 3m ละคิดหนัก ออกนอกยังไง น่าจะดีกว่า Maxnet แน่นอน ตอนนี้ได้แต่รอดูว่า Maxnet จะทำยังไงต่อไป เพราะในประเทศคงจะไม่ต่างกันมาก

ส่วนเรื่อง พ่วงเบอร์โทรศัพท์ส่วนตัวผมไม่ใช่ปัญหา ของมันต้องใช้อยู่ทุกวัน เปลี่ยนซิมก็ได้

ผมชอบทรูโปรใหม่ ออกนอกน่าจะแรงได้ใจมาก ส่วนตัวค้ายไหนมาแรง เชียร์เต็มที่ (ผมเป็นคนใจง่ายซะด้วยสิ อุอุ )

ปล. รอซะวัน 107 True ไม่มีแล้วเจอกันแน่
                        ไม่เห็นจะน่าสงสารเลยครับ อย่าลืมว่าคุณไม่ได้จ่ายแค่1300ต่อเดือนเพื่อเอา8mแต่มันคือ1600ขั้นต่ำครับ ผมคงไม่ได้ใช้อะไรขนาดนั้นต่อเดือนครับ(เสียดายตัง) แต่มันเหมาะสำหรับพวกชอบโหลดบิตครับ

Comment

ผมไม่ได้เอาตัวผมเป็น มาตราฐาน ในการตัดสินใจในการเลือกใช้อินเตอร์เน็ตนะครับ บ้านใครมีเบอร์บ้านทรูอยู่แล้วเสีย 107 อยู่แล้วทุกๆๆเดือน ใช้ ซิมทรูอยู่แล้วตัดสินใจเอาเองนะครับ

โปรเก่า 890 2m นอกไม่รู้เท่าใด โปรใหม่ 4m นอก 2m มันน่า....นิครับ ฟรี Wi-Fi อีก 1M (แม่เจ้าโว้ย)

ผมเลยส่งสารเพื่อนผมที่ใจร้อนไปหน่อย 1m 599 ยังไงผมที่บ้านไม่มีเบอร์บ้านทรูอยู่แล้วถ้ามีคงติดไปนานแล้ว

1199/7% + 107 + (ค่าโทรศัพท์เอาแต่วันหรือบังคับใช้300/ด.) 1600 นิดหน่อยจริงเง้อ T_T

ยังผม (ซิมทรูอยู่แล้วแถมจานแดงโนเลดจ์โดนทุกเดือนละ500) มันน่าจริงๆๆ รอให้ทรูไม่มี 107 เดียวเจอกัน

Maxnet ออกนอกไม่รู้เท่าไรเหมือนกกันอะครับแต่ดีกว่า Buddy แน่นอนเพราะดู ยูทูบ สบายแรงดี ส่วนโหลดบิท

นอกเมื่อคืนสดๆๆ 80kb เองกว่าจะติดเครื่องได้นานเอาเรื่อง แต่ดันอัพ40-50เต็มสตีมเลย****** T_T

Maxnet สู้ๆๆๆๆ พรีเมียมเพิ่มฟรี 1m สนุกแน่จะได้ออกนอกสู้ True เค้าได้

Comment

สำหรับผม
                            ผมไม่ได้ใช้ turemove truevision เบอร์บ้าน . . .
                            ถ้าผมจะใช้ internet ก็ต้องรวมราคาเหล่านั้นไปด้วย
                            ส่วน maxnet จ่ายทีเดียว + 7% จบเลย เบอร์บ้านก็ไม่ต้องใช้

นานาจิตตังครับ

Comment

สรุปว่า จะเล่นเว็บไทยก็ maxnet indy จะเล่นเว็บนอกก็ maxnet premier

ส่วนทรูที่ผมใช้ 1m ถ้าจ่ายเท่าเดิม แค่ได้เพิ่ม local มาเป็น 3m ยังไงก็โหลดบิตเว็บนอกได้แค่ 120K อยู่ดี มี 3m local ไปก็โหลดไฟล์จากโคโลได้เร็วขึ้นอีก x3

เด๋วรอให้เพื่อนติด 8m แล้วเอา wifi id 2m มาใช้คงแก้ขัดได้

Comment

Working...
                              X