Announcement

Collapse
No announcement yet.

True มาแรงแบบนี้ Maxnet จะทำยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Wifi มันใช้พร้อมกับ เนตบ้านไม่ได้นิครับเท่าที่ผมเคยสอบถามพนักงานนะครับ

แต่ตอนนี้เป็นคนนึงที่ตกอยู่ในภวังค์ 555

ติดทรูอยู่ ไปสมัครแมคเนต แมคเนตยังไม่มา ทรูออกโปรใหม่จะบ้าตาย

ตอนนี้กำลังคิดว่าจะทำไงดี แต่ค่าเช่าเบอร์มันไม่ใช่ 107 แล้วนิครับ มันเป็น 130 ไม่ใช่หรอ

Comment

Originally posted by vagabond View Post
      Wifi มันใช้พร้อมกับ เนตบ้านไม่ได้นิครับเท่าที่ผมเคยสอบถามพนักงานนะครับ

แต่ตอนนี้เป็นคนนึงที่ตกอยู่ในภวังค์ 555

ติดทรูอยู่ ไปสมัครแมคเนต แมคเนตยังไม่มา ทรูออกโปรใหม่จะบ้าตาย

ตอนนี้กำลังคิดว่าจะทำไงดี แต่ค่าเช่าเบอร์มันไม่ใช่ 107 แล้วนิครับ มันเป็น 130 ไม่ใช่หรอ
      130 หรอคับ ค่าไรอีกอะ แพงนะ 100ค่ารักษาเบอร์บ้าน +7% ก็ 107บาทหนิ

ผมเองก็อยู่ในสถานะเดียวกะคุณในทรูแต่ขอ maxnet ไปละรอมาติดให้เนี่ย แล้วทรูดันออกโปรมาสู้อีก เวนแท้ๆ

Comment

ผมว่าไม่เกี่ยวนะ เพราะ indy ก็ออกนอกได้เต็มสปีด ดาวโหลด เกมส์สตีมแท้ๆได้ตั้ง 320kb แต่บิทผมไม่เคยลอง ผมก็ชอบทูตอน4ปีที่แล้วผมไช้ความเร็ว สเถียรมาก แต่หลังๆพี่บอก ความเร็วตก แต่ตอนนี้ที่ผมคิดmaxnet ก็ดีสุดละ ถึงจะสปีดไม่เท่าทรู

Comment

โหลดบิทเต็มสปีดก็พอละ แล้วดูอีกทีว่าอันไหนถูกกว่า ^^

Comment

ผมคนนึงอะครับที่ยกเลิกทรูไปใช้ maxnet แต่ true ได้เปรียบที่ออกนอกดี

อีกอย่าง ผมเป็นสมาชิก True Vision อยู่ตลอดด้วย ^^

แต่โปรใหม่นี้ออกนอกก็แค่ 512kb เองใช่ปะครับ

แต่ไม่เป็นไร ยกเลิกมาแล้ว ก็ไม่ค่อยมีปัญหา แต่ทรูแถวบ้านผมลื่นมาก

Comment

ถ้า maxnet ไม่ทำไรซะอย่างผมว่า ก็เหมือนเดิมเพราะ ทรู ออกโปร 3m
              ความคิดผมนะยิ่งแย่กว่าแต่ก่อนอีก เพราะ 3m ในประเทศเท่ากันแล้ว

สู้ๆๆ maxnet

Comment

Working...
              X