overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: เมาส์ยอดนิยมเล่นเกมส์ FPS

OverclockZone Member Juventus's Avatar

Default เมาส์ยอดนิยมเล่นเกมส์ FPS

อยากทราบว่าถ้าจะซื้อเมาส์ใหม่ไว้เล่นเกมส์แนว FPS

งบซัก 1500-1800 บาท นี่พอจะซื้อของอะไรได้บ้าง ช่วยแนะนำหน่อย

มือเราค่อนข้างใหญ่(มั้ง) จำได้ว่า เคยจับเมาส์ของพี่คือ

Microsoft IntelliMouse Explorer 3.0 แบบนี้ถือว่ามือใหญ่หรือเปล่า ?

เพราะลองใช้ของ microsoft 3.0 แล้วพอดีมือเลยแหละ

แต่ปัจจุบันใช้ Logitech Wheel Mouse Optical รู้สึกว่ามันเล็กกว่ามือเรา

Logitech Wheel Mouse Optical

วานเซียนๆช่วยแนะนำหน่อย
    Last edited by Juventus; 28 Mar 2009 at 18:56:38.

OverclockZone Member

razer deathadder คำตอบสุดท้ายสำหรับผมครับ...

OverclockZone Member Juventus's Avatar

Quote Originally Posted by lemonstory View Post
    razer deathadder คำตอบสุดท้ายสำหรับผมครับ...
    คิดๆอยู่เหมือนกัน

Quote Originally Posted by Juventus View Post
    คิดๆอยู่เหมือนกัน
    ไม่ต้องคิดเเล้วครับ จัดเลย....

OverclockZone Member nemo_ee14's Avatar
    ณ.บางบัวทอง & ตึกช้าง

ผมใช้ dell laser เล่น COD4 ก็ยิงตายเหมือนกาน อิอิ เคยใช้เม้าส์แพงๆไม่กล้าคลิกแรง กลัวสึก

ราคาประมานเท่าไหร่ แบบกลางๆนะ

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

Quote Originally Posted by lemonstory View Post
    +1 ผมก็คนมือใหญ่ ตัวนี้ถนัดเลย

ถามนิสครับ พอดีผมใช้แต่ mouse ราคาไม่แพง อยากรู้ว่าของแพงต่างกันอย่างไรบ้าง มันsense ไวกว่าเหรอครับ

OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

ใช้ Lachesis อยู่ครับ

OverclockZone Member BadbaDtz's Avatar

ใช้ Microsoft Intelli Explorer 3.0 ครับ แต่ผมมือเล็กนะ ก็ยังจับถนัดอยู่ ใช้เล่น SF ได้แหล่มมากๆ ผมไม่ชอบพวก mouse DPI สูงๆ เพราะเล็งไม่โดนอะ ไวเกิน แต่อยากลอง Death Adder เหมือกัน

ผมว่ามือท่านก็ไม่น่าจะใหญ่มากนะ ถ้าใหญ่ต้องจับพวก Lachesis , Copperhead พอดีมือสิ ถึงจะว่าใหญ่ เพราะผมเคยไปลองจับแล้ว ไม่พอดีมืออย่างแรง T^T

OverclockZone Member monkeypond's Avatar

L7-80 ของ OKER ครับ 250.- วันนี้ไปซื้อมาใช้ แหล่ม มาก ๆ

OverclockZone Member JuKaGee's Avatar
    FHM Office รามอินทรา

LX Gaming ของ OKER ครับ
    ใช้ดี แต่ไม่สุด แต่ลื่นหลุด(ตกพื้น) ไม่เสียดาย
    ตัวละประมาณ 300-500 บาท

OverclockZone Member SCREW's Avatar

สำหรับผมว่า A4Tech-750BF ก็สุดยอดและจับแล้วเข้ากับมือมากแต่มันจะมีแผ่นยางตรงที่วางนิ้วโป้งจับไปนานๆแล้วเหงือมันออกมันจะชื้นๆหน่อยเอาผ้าเช็ดๆก็หายละ ปุ่มข้างๆ 2 ปุ่มถ้าลงไดร์เวอร์ของมันปรับปุ่มได้ด้วยว่าจะแทนตัวใหนบนคีบอร์ด แล้ว DPI ก็ปรับได้ 600 800 1200 1600 2000 2500 กดตรงตัวเม้าเลย เป็น Laser ด้วย
    ราคา 700 หรือ 750 นี่หละซื้อมานานแล้วชักลืม ผมใช้คู่กับแผ่นรองเม้าราคา 40 บาทที่แข็งๆอะครับ

หน้าตา

Quote Originally Posted by nanami View Post
    ถามนิสครับ พอดีผมใช้แต่ mouse ราคาไม่แพง อยากรู้ว่าของแพงต่างกันอย่างไรบ้าง มันsense ไวกว่าเหรอครับ
    เรื่องของ sense ผมไม่ตอบละกันเพราะก่อนมาใช้ตัวนี้ไปติดใจกับเม้าลูกกลิ้ง แต่ที่ว่าต่างคือปุ่มคลิ๊กจะกดได้นุ่มกว่า แล้วเวลาัจับมันจะ
    เข้ากับมือเลย = =a จับแล้วติดใจ..
    Last edited by SCREW; 30 Mar 2009 at 02:40:45.

OverclockZone Member Jiwa1820's Avatar

oker L7-15 ---- ตัว ปรกติ
    oker L7-55 ---- ตัวใหญ่

ปรับ DPI 500 1000 2000

DPI มีประโยชน์ กับเกมส์ แนว FPS ยิ่ง มี DPI สูง ๆ ยิ่ง ดี

*******การปรับ DPI ให้ แม่นสำหรับเล่นเกมส์ FPS *******
    1.เราปรับ DPI ที่ตัวเม้า ให้ เยอะที่สุด
    2.แล้วเรามาลด ความเร็ว เม้า ในเกมส์ ตามความถนัดของเรา
    เม้า จะแม่นยำกว่า แบบเม้าปรับ DPI ไม่ได้

http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=6362880 <--- รูป + รายระเอียด

-*-*-*-*-*-
    Last edited by Jiwa1820; 30 Mar 2009 at 06:58:48.

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

death adder

Habu

OverclockZone Member freshjive's Avatar

อยากเทพต้องลงทุน ผมจนต้องใช้ฝีมือเอา logitech Optical Mouse USB 200.- พังไปแล้ว 3 อัน ถ้าซื้อแพงๆ มาพังทีคงเซ็ง

OverclockZone Member RegTify's Avatar

ผมมือยาว นิ้วยาว ใช้ Copperhaed พอดีมือเป๊ะ

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

microsoft
    ทนมือทนเท้าดี

OverclockZone Member shady's Avatar

ms ie 3 ผมว่า ok ดีนะ แต่ตุ่มมันนิ่มไปหน่อย กลัวพังเร็วจัง

ว่าแต่มีเมาส์เมพๆ สำหรับคนมือเล็กบ้างไหมครับเนี่ย เคยจับ mx518 มาใช้ ไม่กี่วัน ขายทิ้ง ใหญ่ ปวดมือ จับไม่ถนัด

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Quote Originally Posted by shady View Post
    ms ie 3 ผมว่า ok ดีนะ แต่ตุ่มมันนิ่มไปหน่อย กลัวพังเร็วจัง

ว่าแต่มีเมาส์เมพๆ สำหรับคนมือเล็กบ้างไหมครับเนี่ย เคยจับ mx518 มาใช้ ไม่กี่วัน ขายทิ้ง ใหญ่ ปวดมือ จับไม่ถนัด
    Razer Salmosa ผมว่าก็เล็กดีนะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks