overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: งานเข้าครับทั่น SS T10 ช่วยด้วยครับ

OverclockZone Member Solituded's Avatar

Default งานเข้าครับทั่น SS T10 ช่วยด้วยครับ

เพิ่งได้จากในเวบนี้เองครับใหม่เอี่ยมยังไม่แกะซีล 4 GB แต่ต่อกะคอมไม่ได้เลย ลองลง samsung media จากแผ่น เรียบร้อยมันขึ้น pop up ให้ update แต่พอupdate มันก็ฟ้องerror แล้วก็reject T10 ทันที (หายไปจาก my computer เลย) โทรถามคนขายแกบอกว่าห้ามupdate เพราะ firmware คนละตัว (อ้าว ไม่ยักมีใครพูดถึงเลย) ผมลองchekc-setting -about มันขึ้น firmware version 1.29wa เลยไม่รู้จะทำไง ลองเอาโปรแกรมออก กะว่าจะให้มันเห็นเป็น removable drive อันนึงธรรมดาๆ ไม่ทำ play list อะไรแล้ว ก็ยังไม่ได้ พอเสียบเข้าไป มันขึ้นเป็น t10ใน my computerแล้วคลิกขวากด explore จะเปิดดู folder ต่างๆ มันก็ eject แวบ หายจ้อยเลย กดปุ่ม reset ด้านหลังเครื่องหลายทีแล้วก็ยังไม่work ใคร เจอมั่งครับ ซวยเจงๆ ของท่านทั้งหลาย firmware รุ่นไหนครับ แล้วถ้าจะเคลมต้องใช้ใบเสร็จไหมครับ ซื้อในนี้ด้วยดิ อยู่ไกลอีกตังหาก ใครพอมีคำแนะนำมั่งครับ ขอบคุณมากๆ
    Last edited by Solituded; 28 Mar 2009 at 20:43:43.

OverclockZone Member ^^Siripong^^'s Avatar

ของผมไม่เป็นนะครับ

ลง samsung media เสร็จ เข้าไปดูก็เจอปกติ

แต่ไม่รู้เฟิร์มแวร์ตอนแรกเวอร์ชันไหน ผมเอามาอัพเดทเป็น 3.06 โหลดในเว็บของซัมซุงอ่ะครับ

รวมถึงลงเกม ลง theme ใหม่ ก็ได้ตามปกติ

ผมว่าลองลบตัว samsung media ออกแล้วลองเข้าดูใหม่หรือโหลดตัวโปรแกรมนี้ใหม่จากเว็บซัมซุง

หรือถ้าฟอร์แมทได้ลองทำดูแล้วก็อปไฟล์อัพเดทสองตัวคือ T10J.ROM กับ T10J.RSC ไปไว้ในเครื่อง

แล้วเปิดเครื่องมันจะอัพเดทให้อัตโนมัติครับ

ส่วนวิธีการอัพเดทเฟิร์มแวร์ดูตามลิงค์นี้เลยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Vi5CLbWOupI

ส่วนการรับประกันของผมซื้อจากบิ๊กซีก็เก็บใบเสร็จไว้แล้วเข้ารับบริการได้ที่ศูนย์ซัมซุง 1 ปี

แต่ถ้าซื้อจากที่อื่นต้องดูว่าในกล่องมีใบรับประกันและระบุวันที่ด้วย

ยังไงถ้าไม่ได้จริง ๆ ลองเอาไปถามศูนย์ซัมซุงดูก่อนครับ

OverclockZone Member FLyRock's Avatar

ไม่รุ้นะ ตอนนี้เพื่อนผม ที่ว่าเจอก็หายปกติแล้ว แค่เผลอโหลดเพลง ที่เคยใช้เปิดด้วยโนเกีย ไรสักอย่างเข้าเครื่อง
    ก็ลบออกแล้ว กอปใหม่ ใช้ได้ปกติแล้วอ่ะครับ

OverclockZone Member FLyRock's Avatar

แล้วจิงๆก็.........ผมก็ไม่ได้อัพเดทอะไรก็ใช้ได้ปกตินี่ครับ ไม่รู้จะมีใครเผลอไปอัพเดทอีกรึเปล่าเนี่ย T_T
    เพราะว่า เพื่อนบอกโทรไปศูนย์ ศูนย์บอกว่าอัพเดทก็ได้ไม่มีปัญหา แต่ไม่แนะนำ เท่านั้นเอง@@
    Last edited by FLyRock; 29 Mar 2009 at 01:34:04.

ท่านคนขายนี่เองที่โทรมาบอกผมใช่ปะครับ

ผมก็เผลออัพเดทไปแล้วเหมือนกัน แต่ ใช้งานได้ปกตินะครับ ไม่พบปัญหาใดๆ

OverclockZone Member Solituded's Avatar

ขอบพระคุณอย่างสูงทุกท่านครับ สำหรับความช่วยเหลือ

ลองเอาโปรแกรมของซัมซุงออกก่อน ดูว่ามันdetect เจอรึเป่า ถ้าเจอก็ลบเพลงทั้งหมดออกเลย

OverclockZone Member diewowen's Avatar

สรุป ไม่ update firmware จะดีกว่าใช่ไม๊ครับผม! ก็คิดอยู่ว่าไม่ทำอะไรเลยจะดีกว่าเหะๆๆ

OverclockZone Member doodeewa's Avatar

Quote Originally Posted by diewowen View Post
    สรุป ไม่ update firmware จะดีกว่าใช่ไม๊ครับผม! ก็คิดอยู่ว่าไม่ทำอะไรเลยจะดีกว่าเหะๆๆ
    อัพดีกว่าครับ ตอนนี้ก็ V3.06 มีเกมให้เล่น เห็นเค้าว่าเสียงดีขึ้นอีกต่างหาก ถ้าใช้ SAMSUNG MEDIA STUDIO ก็ควรใช้ver.5.2.1.2 (ล่าสุด)

ผมอัพไปแล้วนะ(เครื่องน้อง) ก็ใช้ได้ปกติไม่มีปัญหาอะไร

ที่โหลด
    http://www.samsung.com/th/consumer/d...0QW/TSE&mode=C

อืม ถ้าเสียงดีขึ้นก็ตามสะดวกนะครับ ผมมีหน้าที่เอาของดีๆมาแบ่งๆกันใช้เท่านั้นล่ะ ที่เหลือก็ตามอัธยาศัย

OverclockZone Member
    บางปู สมุทรปราการ

Quote Originally Posted by doodeewa View Post
    อัพดีกว่าครับ ตอนนี้ก็ V3.06 มีเกมให้เล่น เห็นเค้าว่าเสียงดีขึ้นอีกต่างหาก ถ้าใช้ SAMSUNG MEDIA STUDIO ก็ควรใช้ver.5.2.1.2 (ล่าสุด)

ผมอัพไปแล้วนะ(เครื่องน้อง) ก็ใช้ได้ปกติไม่มีปัญหาอะไร

ที่โหลด
    http://www.samsung.com/th/consumer/d...0QW/TSE&mode=C
    เกมส์นี่เล่นได้ยังไงครับ เข้าไปที่โฟลเดอร์เกมส์แล้วไปที่แต่ละเกมส์มันแจ้งว่าไม่ซัพพอร์ตครับ

OverclockZone Member ^^Siripong^^'s Avatar

ของผมตอนแรกก็แจ้งแบบนั้นครับ

วิธีแก้ของผมคือเข้า Setting >> อัพเดทคลัง[DB] >> อัพเดทด้วยตนเอง
    จากนั้นเข้าไปที่เมนูกล่องของขวัญ (prime pack) >> เกม >> จะเห็นมีรายชื่อเกม เลือกเข้าไปเล่นเลยครับ

ส่วนวิธีที่สองคือเข้า ไฟล์บราวเซอร์ >> Games >> prg >> ชื่อเกม >> ชื่อเกม.aai วิธีนี้เล่นได้แน่นอนครับ

OverclockZone Member doodeewa's Avatar

Quote Originally Posted by jumphon View Post
    เกมส์นี่เล่นได้ยังไงครับ เข้าไปที่โฟลเดอร์เกมส์แล้วไปที่แต่ละเกมส์มันแจ้งว่าไม่ซัพพอร์ตครับ

ผมก็เล่นได้ปกตินะครับ อัพเป็น ver.5.2.1.2 แล้วก็ไปโหลดเกมจากเวบซัมซุง แตกไฟล์ เอาใส่โฟเดอร์เกม แค่นี้เองนะครับ

OverclockZone Member diewowen's Avatar

แล้ว ธีม t10 นี่หาได้ที่ไหนครับท่าน

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks