Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกการ์ดจอให้ข้ากับสเปกตอนนี้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกการ์ดจอให้ข้ากับสเปกตอนนี้ทีครับ

ผมใช้
    CPU : q9550
    RAM: 8gb G.SKill
    บอร์ด : p5q le
    psu : ไอคิ้ว 700w
    ประมาณนี้อะครับใช้การ์ดจออะไรดีครับ
    มีงบประมานเกือบสองหมื่นอะครับ
    แนะนำทีครับ

4890

Comment

GTX295
      GTX285
      GTX260

HD4870x2
      HD4890
      HD4870

Comment

285/4870*2/295
        ส่วนตังเหลือ ขาย PSU ตัวเดิม+ตังค์ที่เหลือ เปลี่ยน psu พวก 850+

Comment

GTX 295 ไปเลยครับแรงหลุดโลกไปเลย

Comment

ผมใช้ 4870x2 อยู่ครับ และใช้แรม gskill 8gb เหมือน แต่รู้สึกงานจะเข้าอ่ะครับ power supply เหมือนจะไม่พอ แฮงค์บ่อยอ่ะครับ แต่เอาแรมออกเหลือ 4 gb ก็ปกติดี tagan bz 700w ครับ ยังไงก็ระวังเรื่องแหล่งจ่ายให้ดีนะครับ

Comment

เอ่อ ไม่ได้ว่านะครับ แต่การเลือกการ์ดจอไม่ใช้ดูให้เข้ากะสเป็ค แต่ดูที่เราใช้งานอะไรเป็นหลักน่ะครับ ทีบอกนี่คือไม่เห็นท่านว่าจะเอาไปทำไร

จะได้ช่วยกันเลือกให้ตรงจุดประสงค์

อย่างเอาไปเล่นเกมก็ตามท่านบนๆไปเลย

หรือใช้ทำอย่างอื่น คำนวนโน่นนี่ เอา3450 9500Gtก็พอ

Comment

Originally posted by konviset View Post
                เอ่อ ไม่ได้ว่านะครับ แต่การเลือกการ์ดจอไม่ใช้ดูให้เข้ากะสเป็ค แต่ดูที่เราใช้งานอะไรเป็นหลักน่ะครับ ทีบอกนี่คือไม่เห็นท่านว่าจะเอาไปทำไร

จะได้ช่วยกันเลือกให้ตรงจุดประสงค์

อย่างเอาไปเล่นเกมก็ตามท่านบนๆไปเลย

หรือใช้ทำอย่างอื่น คำนวนโน่นนี่ เอา3450 9500Gtก็พอ
                เห็นด้วยครับ ไม่แน่เค้าอาจจะเอาไปทำงานกราฟฟิคระดับสูงก็ได้นะครับ ผมว่าสองหมื่นคงไม่พอ เพราะเห็น Quando บางตัวราคาเป็นแสน 555

Comment

งบ ครับสำคัญที่สุด

Comment

Working...
                  X