Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่มีเสียงทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่มีเสียงทำไงครับ

ลง OS X 10.5.6

มันไม่มีเสียทำไงครับ realtek ALC889A

XFX GTS250 ด้วยครับ ไม่มีไดร์เวอร์

ช่วยทีครับทำไง

บอร์ดอะไรครับ น่าจะใช่ตามรูปนามบัตร ตัวนี้เซตยาก ต้องถูก kext version ม่ายงั้นเครื่องไม่ดับ ก็หลับไม่ตื่น

ลองนี่ซิครับ download

ลบของเก่าออก install all, clear extension caches, set permissions ด้วย osx86 tools, reboot โลด
    Last edited by saraoph; 26 Apr 2010, 23:55:44.

Comment

ได้แล้วครับ เหลือการ์ดจอ ฮือ ๆ ยากจริง ขอบคุณครับ

Comment

การ์ดจอ ลองอะไรมามั่งล่ะครับ ตัวนี้ยังไม่เห็นมีใครโชว์เลย

ลองหาทางแฟลชให้เป็น 9800GTX+ กันเถอะ
        Last edited by saraoph; 29 Mar 2009, 17:39:54.

Comment

ลงหลายตัวแล้วครับ อะไร 512 นี้ละ แล้วก็ลงของ 9800 นึกว่าจะใช้ได้ก็ไม่ได้เหมือนกัน

ไม่เอาแล้วครับ ลองลงหนุก ๆ ไปลง windowns เล่นเกมส์ดีกว่า

Comment

ลอง NVDarwin 512 หรือยัง เผื่อฟลุค อาจลืมเกมส์ก็ได้

Comment

ลงกับ vmware ได้ปะคับ10.5.6

Comment

Working...
              X