Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ๆ Shut down ไม่ได้ซะงั้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ๆ Shut down ไม่ได้ซะงั้น

ตามหัวกระทู้เลยครับ ใช้งานไรได้ปกติ อยู่ Shut down ไม่ได้ซะงั้น คือ มันไปค้างไอตรง Window is shutting down อ่ะ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ

ปล.ใช้ XP service pack 2

มัน ชัดไม่ได้ หรอคับ

ลองปรับค่าใน รีจิสตี้ดูคับ

แต่จิงๆแล้ว ลองสแกนดิส ดูก็ได้คับ

น่าจะ หายนะคับ

Comment

ชัทดาวน์ไม่ได้หรือนานคับ "มันไปค้างไอตรง Window is shutting down" ถ้ามันรอนาน แต่ดับเอง ก็ลอง Dafrag Hdd ดูคับ หรือโหลด Ccleaner มาลอง Fix Regis ดู น่าจะเร็วขึ้นมานิดนึง อิอิ

Comment

Shutup!สิ ....สาระ คือ บางทีที่มันค้างนานกว่าจะปิด หรือ shutdown แล้วไม่ยอมปิด บางทีสาเหตุอาจจะมาจากยังมีโปรแกรมบางตัวยังทำการRunอยู่ ถ้านานๆเป็นทีก็ไม่มีปัญหาแต่ถ้าเป็นทุกครั้งที่ปิดเครื่อง ก็แสดงว่าไฟล์บางตัวของOSน่าจะเสียน่ะครับ

Comment

มันค้างเลยครับ ลอง ปล่อย ไป ชม. นึง ก็ยังไม่ดับเลย ต้อง เชคยังไงอ่ะ

ปล. ตอน ปิด ต้องกดปิดที่ ปุ่มพาวเวอร์ค้างอย่างเดียวเลย กลัวจะเสีย

Comment

ดันๆๆๆๆ

Comment

ช่วยตอบ ทีกลัวคอมเจ็ง

ดันๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by fordsupra View Post
                ชัทดาวน์ไม่ได้หรือนานคับ "มันไปค้างไอตรง Window is shutting down" ถ้ามันรอนาน แต่ดับเอง ก็ลอง Dafrag Hdd ดูคับ หรือโหลด Ccleaner มาลอง Fix Regis ดู น่าจะเร็วขึ้นมานิดนึง อิอิ
                .

ตาม ข้างบนคับ

เจ้าของกระทู้ ไม่ชอบอ่าน คนตอบนะ เค้าก็บอกวิธีแล้วไง เราก็บอกแล้ว

ส่วนโปรแกรม ก็ ตามที่ ข้างบนบอก

Comment

อ่านแล้ว แต่ ไอ Ccleaner มาลอง Fix Regis คือ อะไร ครับ ผมไม่รู้จัก ไม่ค่อยรู้เรื่องคอม ด้วยอ่ะครับ โทดที

Comment

Working...
                  X