Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลองเช็ค Bios ด้วยน่ะใครที่เปิด 4 หัวไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองเช็ค Bios ด้วยน่ะใครที่เปิด 4 หัวไม่ได้

GA-MA790GP-UD4H
    ผมลอง update bios ตัวใหม่ F2D แล้วเอ๋อๆ
    ไม่สามารถเปิด 4 core ได้ ลองแล้วครั้งแรกไม่ไม่ใจ
    เลยลองดูอีกครับ ครับไม่ได้ แถมเพี้ยงๆยังงัยไม่รู้

ตอนนี้กลับมาใช้ Bios version F1 เหมือนเดิมเปิด 4 core ได้ปกติ

เลยคิดว่าท่านใดไม่สามารถเปิดได้ให้ลองเช็คตัว Version Bios กับของคนอื่นๆ
    ที่เปิดได้ดูน่ะครับ ไม่ว่าจะเป็นรุ่นไหนยี้ห้อไหน..ลองเช็คกันอีกทีน่ะ

...อืมหรือ AMD เกิดเปลี่ยนใจ ไม่อยากให้ของแถมกันอีกแล้วน้อ...

สงสัย amd แจ้งไปทางผู้ผลิต mb มั้งครับ

Comment

amd เริ่มขี้เหนียวมั้งครับ

Comment

Working...
      X