Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่องแลนนของเมนบอร์ด p5q-e ที่มี 2ช่องเอาไว้ทำไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่องแลนนของเมนบอร์ด p5q-e ที่มี 2ช่องเอาไว้ทำไรครับ

ช่อง 1 ไว้เสียบสายเน็ตอีกช่องไว้ทำไรหรอครับ ของผม เสียบเน็ตไปช่องนึงมันเหลืออยุ่ช่องนึงอ่ะครับ

มีเอาไว้เผื่อคนเอาบอร์ดไปประกอบเป็น firewall ซึ่งจำเป็นต้องใช้ lan 2 พอร์ท

หรือเอาไปใช้เป็นตัว แชร์อินเตอร์เน็ต เอ๊ะยังไง firewall ก้อทำได้นี่นา 555

Comment

เข้ามาอยากรุเหมือนกัน รอเรปล่าง

Comment

ดันๆ อยากรู้อ่ะครับ

Comment

dual lan x 2

Comment

เอาไว้ใช้ทำพวก Chark หรือเปล่า~

Comment

มีแล้วเท่ครับ

Comment

เสียบ แม่ม 8mbps สองสายเลย เหอๆๆ ได้ก็ดี

Comment

สายหนึ่งใช้เน็ตความเร็วสูง อีกช่องใช้ต่อ lan หรือคอมเครื่องอื่นๆแชร์เน็ตหรือถ่ายโอนนข้อมูลก็ได้ครับ (ของผมมีช่องเดียว จะเพิ่มอีกช่อง ก็หาการ์ดแลนมาเสียบเพิ่มเอา)

Comment

Working...
                  X