Announcement

Collapse
No announcement yet.

การติดตั้ง Driver ของ Sony C23S For WinXP (มีทุก Drivers)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การติดตั้ง Driver ของ Sony C23S For WinXP (มีทุก Drivers)

ผมได้มีโอกาสล้างเครื่องใหม่ๆสดๆร้อนๆวันนี้เลยเอามาลงให้ใช้กันครับ ต้องขอบอกว่าที่ให้โหลดนี้ผมได้ติดตั้งกับเครื่องของผมเองแล้วรับประกันว่ามีครบทุกตัว หากท่านใดเอาไปใช้แล้วยังมีไม่ครบผมก็จนปัญญาจริงๆครับ (แต่ก็ยังโพสถามได้นะครับ ถึงผมจะแก้ไม่ได้แต่อาจมีท่านอื่นๆแก้ได้) มาเริ่มกันเลย

(แก้ให้ล่าสุด 30 มิถุนายน50)
    โหลด driver ต่างๆได้จากที่นี้เลยครับช้าหน่อยแต่โหลดได้และอยู่นานแน่ๆ

http://files.filefront.com//;7922545;;/
    http://files.filefront.com//;7922546;;/

บางตัวเป็นไฟล์ setup สามารถติดตั้งลงไปได้เลยแต่ถ้าบางตัวติดตั้งไม่ได้ก็ให้ใช้วิธีดังต่อไปนี้

1. คลิกขวาที่ my computer เลือก Properties เลือก Hardware เลือก Device Manager

2. จากนั้นท่านจะเห็นเครื่องหมาย ! สีเหลือง (นั้นคือท่านยังไม่ได้ลง driver ให้อุปกรณ์นั้นๆ) คลิกขวาที่รายการที่ท่านต้องการจะติดตั้ง driver แล้วเลือก Updata Drivers

3. จากนั้นเลือก อันที่ Yes, this time only แล้ว Next

4. ต่อมาเลือก Install for a list or specific location (Advanced) แล้ว Next

5. ให้ติ้กเครื่องหมายที่ Include this location inthe search แล้วท่านก็เลือก Folder ที่ท่านได้ดาวโหลดไดร์เวอมาเก็บไว้แล้วกด Next ไดร์เวอก็จะถูกติดตั้งลงไปถ้ามีถาม yes หรือ ok ก็เลือกไปเลย ทำแบบนี้ทุกๆรายการที่มี ! ท่านก็จะติดตั้ง driver ได้ครบทุกตัว

มีปัญหาอย่างเดียวที่ผมยังแก้ไม่ได้นั้นคือ การที่เราปิดฝาเพื่อ stand by เครื่องแล้วเราเปิดฝาขึ้นมาใช้งานหน้าจอจะเป็นจอฟ้าทันที คาดว่ามี driver บางตัวเป็นปัญหากับการ stand by ของเครื่องใครแก้ปัญหานี้ได้รบกวนบอกกล่าวกันบางนะครับ

ขอให้สนุกกับ Sony C23S For WinXP ครับ

ขอขอบคุณ คุณ joevoyสำหรับ driver ต่างๆครับ
    Last edited by demontong; 30 Jun 2007, 17:25:30.

เยี่ยมคับ

Comment

ทำไมโหลดไม่ได้ล่ะครับ T T ช่วยหน่อยครับ

Comment

ยังโหลดได้ครับเทรสแล้ว หรือใครมีที่ฝากไฟล์อื่นๆที่ upload ได้มากกว่า 30mg แนะนำด้วยครับ

Comment

อิอิ ไม่เป็นไรตอนนี้ได้ Driver แบบ setup ทุกตัวแล้วครับ ยกเว้น VGA ครับยังใช้ขงคุณ demontong ครับ ใครจะเอาแบบ setup บอกได้นะครับเดี๋ยวอัพขึ้น server ให้ แบบว่ามี server ส่วนตัวครับอิอิ upเท่าไรก้อได้ถ้าเน็ตแรงพอ

Comment

ผมขอตัว Driver แบบ setupด้วยครับ ว่าจะwrite เก็บไว้ ขอบคุณครับ

Comment

ขอด้วยคนนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

นี้ครับลิงค์ download Driver ครับ แต่ขาด Driver ของ mamory Sony นะครับ เพราะหาไม่เจออีกอย่างใน vista พอลงใน XP แล้วมันแปลกๆๆ เลยไม่ได้เอามาให้นะครับ
                http://202.44.36.3/driver นะครับ อีกอย่างครับ การ์ดจอยังใช้ของ demontong นะครับเพราะหาไม่ได้จริงๆๆ ขอถามอีกอีกครับใครลง XP แล้วกด Fn+F5 กับ F6 ได้มั้งง่ะ แล้วก้อ F7 ด้วยนะเหอๆๆๆ ใครทำได้บอกด้วยนะ คุณแม่ขอร้อง T T

Comment

Originally posted by joevoy View Post
                  นี้ครับลิงค์ download Driver ครับ แต่ขาด Driver ของ mamory Sony นะครับ เพราะหาไม่เจออีกอย่างใน vista พอลงใน XP แล้วมันแปลกๆๆ เลยไม่ได้เอามาให้นะครับ
                  http://202.44.36.3/driver นะครับ อีกอย่างครับ การ์ดจอยังใช้ของ demontong นะครับเพราะหาไม่ได้จริงๆๆ ขอถามอีกอีกครับใครลง XP แล้วกด Fn+F5 กับ F6 ได้มั้งง่ะ แล้วก้อ F7 ด้วยนะเหอๆๆๆ ใครทำได้บอกด้วยนะ คุณแม่ขอร้อง T T

ให้ลองติดตั้งโปรแกรมชื่อ VAIO Event Service ในแผ่น RecoveryDisk

ขอบคุณสำหรับ driver setup ครับ

Comment

ลงแล้วครับ แต่มัน error นะบอกว่าไม่เจอ file ที่มันต้องการ T T แล้ว คุณ demontong ลงแล้วเป็นเหมือนกันหรือเปล่า แล้วใช้ได้หรือเปล่า

Comment

ลองเอาของผมไปใช้ดูครับ จำไม่ได้ว่าโหลดมาจากไหนแต่ลงไปๆมาๆแล้วมันก็ใช้ได้ครับ

http://www.uploadtoday.com/download....c06771d7a7404d

*** แต่ผมลงแล้วยังพบปัญหานะครับบ้างครั้งกด Fn + key ต่างๆแล้วไม่มีรูปขึ้นที่หน้าจอแต่ก็ลดเสียง ปรับแสงที่จอได้ปรกติ เข้าใจว่าทำมาเพื่อ vista เราเอามาใช้กับ xp เลยมีอาการเอ๋อๆ ***

Comment

ตัวนี้เอามาจากแผ่นหรือเปล่าครับ ถ้าใช้ก้อแสดงว่าต้องลง driver ของคุณ demontong ด้วยมั้งอิอิ แต่เครียดมากๆๆๆ พอดีเป็นเครื่องของเจ้านาย แล้วเค้าบอกให้ลง XP แล้วให้ใช้งานง่ายๆๆ เซ็งเลย เครียดมา 2 วัน ล่ะ ด้วยจะลองลงดูครับอิอิ แต่โทรไปถามที่ศูนย์เค้าบอกว่าให้ลง Unitited dll แล้วก้อ share libery แล้วก้อ Event Service นะแต่ลองจากแผ่นก้อยังเหมือนเดิม T T
                        Last edited by joevoy; 20 Mar 2007, 16:59:20.

Comment

ตัว VAIO Event Service ที่ให้โหลดนั้นเอามาจากศูนย์ sonyครับ ผมเครียดตั้งแต่ซื้อมาได้วันแรกๆ ทำงานไม่ได้เพราะโปรแกรมไม่ suppot vista ปวดหัวอยู่ 1 อาทิตย์เต็มๆตอนนี้ใช้งานได้ปรกติแล้ว ^^

นึกว่าเครื่องส่วนตัว ถ้าเครื่องเจ้านายยกไปศูนย์เลยครับให้เค้าเอา driver ให้ครบทุกอย่างเลยก็ดี แล้วเอามาฝากผมด้วยนะครับ ^^ วันที่ผมไปเอา driver ที่ศูนย์ sony ผมก็นึกว่าเค้า copy dirver ต่างๆให้ครบกลายเป็นว่าให้มาแค่ vga กะโปรแกรม VAIO Event Service ตอนเทรสเครื่องเห็นว่า driver ลงครบเลยเอากลับมาเลยไม่ได้ดูที่ dirver ที่พนักงาน copy ให้ว่าให้มาครบเปล่า

Comment

ผมสิมีปัญหาอ่ะ พอดี ผมดันลบ vista ver.home premium แล้วไปติดตั้งเป็นแบบ ver.ultimate แทน ปรากฏมีปัญหาเรื่อง driver เหมือนกัน อยากทราบว่าสามารถใช้ที่โพสกันได้เลยหรือเปล่าครับ หรือมีลิ่งค์ไหนให้โหลดอีกครับ บอกหน่อย มีปัญหามากๆ เลยครับ

Comment

Originally posted by einsteinjr24 View Post
                              ผมสิมีปัญหาอ่ะ พอดี ผมดันลบ vista ver.home premium แล้วไปติดตั้งเป็นแบบ ver.ultimate แทน ปรากฏมีปัญหาเรื่อง driver เหมือนกัน อยากทราบว่าสามารถใช้ที่โพสกันได้เลยหรือเปล่าครับ หรือมีลิ่งค์ไหนให้โหลดอีกครับ บอกหน่อย มีปัญหามากๆ เลยครับ

คุณได้ทำแผ่น Recovery ไว้รึเปล่าครับถ้าไม่ได้ทำติดต่อศูนย์ได้เลยครับไม่มีทางแก้ปัญหา แต่ถ้าทำก็กู้กลับมาใช้ vista ver.home เหมือนเดิมครับ ปัญหาที่พบกับรุ่นนี้ในเรื่องของ driverแก้ไขค่อนข้างจะยากเพราะทาง sony เค้าทำ driver ออกมาตายตัวในแต่ละรุ่น สังเกตได้จาก driver vga ผมโหลดจาก nvidia โดยตรงก็ติดตั้งไม่ได้

*** ใครซื้อ notebook ของ sony อย่าลืมทำแผ่น Recovery นะครับไม่งั้นส่งศูนย์แน่นอน ***

Comment

Working...
                              X