Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ ช่วยแก้ไข limited connection ที่เกิดกับ wireless คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ ช่วยแก้ไข limited connection ที่เกิดกับ wireless คับ

คือเครื่อง pc ที่เพิ่งซื้อมาใหม่ของผมใช้ตัว wireless adapter (zyxel g-302 v3)
    อะคับ ก็เล่นได้ตามปกติ (ที่ใช้เป็น wireless rounter เพราะไม่สะดวกใช้สายแลนคับ)
    แต่เมื่อเครื่องอื่นต่อเนท แล้วเนทเครื่องผมจะใช้ไม่ได้ในทันทีเลย
    และใช้ไม่ได้จนกว่าจะไม่มีใครต่อเนท หมายถึงต้องเครื่องผมต่อเนทเครื่องเดียวเท่านั้น
    ถึงจะใช้ได้อะคับ ทั้งๆที่พี่ 2 คน มันเปิด notebook
    เล่นเนทพร้อมกัน 2 เครื่องได้ แต่ทำไมผมเล่นไม่ได้อะคับ
    มันจะขึ้นประมาณว่า limited connection แล้วให้ repair อะคับ ที่เป็นรูปตกใจสีเหลืองๆบน tray อะคับ แต่ repair ไปก็ไม่หาย แบบว่าถ้ามีใครต่อเนทเครื่องผมจะใช้เนทไม่ได้
    ลองรีเราเตอร์ รีคอม แล้วก็ไม่หาย ถ้าผมเล่นอยู่แล้วใครต่อเนทปั้ป ผมหลุด
    แต่ถ้าพี่เล่นกันอยู่ผมจะต่อเนทไม่ได้เลย

รบกวนผู้รู้ช่วยทีคับ ว่าทำยังไงให้เครื่องผมเล่นเนทได้พร้อมเครื่องอื่นๆ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
    Last edited by b_birdnok; 29 Mar 2009, 00:27:19. Reason: ขยายความ

ขุดคับ ไม่มีผู้รู้หรือช่วยแนะนำได้เลยหรอคับ หรือผมโพสผิดที่

Comment

ใช้ตัวเดียวกันเป็นเหมือนกัล สัญญานดีน่ะ 40%+ แต่ต่อไม่ได้ม่าง ต่อได้เป็น Low ม่างไม่ก้ตามคุณอ่ะไม่รุทำไมงง

ต้องย้ายเครื่องหาตำแหน่งใหม่เลย ทั้งที่ แต่ก่อนใช้ WN321G เล่นได้แต่ Very low น่ะ 10% ได้ แต่พอใช้อันนี้ก้ดีอย่าง ถ้าต่อติดน่ะ แต่ก่อนโหลดบิทที่ ไม่เกิน25 แต่ใช้อันนี้ 30เฉยเลย^^

Comment

ขอขุดอีกทีคับ เผื่อมีคนจะรู้วิธีแก้หรือแนะนำได้

ถ้าต่อติดสัญญาณดีคับ เสาร์ 5dbi ช่วยได้เยอะเลย แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมมันต่อพร้อมกันไม่ได้
        โทรไปhotline ก็ม่ายรับ แงๆ

Comment

ลอง fix ip ครับเผื่อ ip ชนกัน

Comment

Working...
          X