Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกทีครับระหว่าง GA-EP45-UD3L กับ ASUS P5QL-E ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกทีครับระหว่าง GA-EP45-UD3L กับ ASUS P5QL-E ครับ

คือผมกะจะซื้อเมนบอร์ดใหม่อ่ะครับ แล้วเล็ง 2 ตัวนี้ไว้ อยากทราบข้อดี-ข้อเสียของทั้ง 2 ตัวนี้ และสองตัวนี้ตัวไหนประหยัดไฟมากกว่ากันครับ เพราะเห็น Gigabyte มี DES Advanced , ASUS มี EPU 6 อะไรพวกนี้ และก็ระบบต่างๆนาๆ แล้ว DualBIOS ของ Gigabyte กับ CrashFreeBIOS, EZ-Flash ที่ต่างกันของสองตัวนี้ตัวไหนดีกว่ากันครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ดันให้ รอเรปล่างละกัน

Comment

ขอบคุณครับที่ช่วยดัน แหะๆ ดันๆๆๆๆ

Comment

P45 ใหม่ สดกว่า
        ผมเลือกกิ๊ก แต่ไม่มี Raid

ถ้าจะเอา Raid ผมเอา GA-EP45-UD3LR ดีกว่า
        P45 แล้วก็มี Raid ด้วย

แถมแพงว่า P5QL-E ที่เป็น P43 แค่ 20 บาท (M-inter)

ปล.OK??
        Last edited by penguinbenz; 29 Mar 2009, 10:27:03.

Comment

อ่า.......แล้ว 2 ตัวนี้ตัวไหนช่วยประหยัดไฟได้ดีกว่ากันครับ เพราะเห็น Gigabyte มี DES Advanced , ASUS มี EPU 6 แล้วก็พวกระบบการประหยัดพลังงานต่างๆนาๆอ่ะครับ แล้ว Dual Bios ของ Gigabyte กับ CrashFreeBIOS, EZ-Flash ของ ASUS อันไหนดีกว่ากันครับ ช่วยบอกข้อดี-ข้อเสียของเมนบอร์ด 2 ตัวนี้จากประสบการณ์ผู้ใช้จริงเลยยิ่งดีครับ ขอคำตอบแบบละเอียดด้วยจะดีมากครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ ...... ขอบคุณครับ
          Last edited by PCGame; 29 Mar 2009, 15:58:44.

Comment

ดัน

Comment

ขอบคุณครับที่ช่วยดัน แหะๆ ดันๆๆๆๆ

Comment

ดันๆๆๆๆๆๆ

Comment

ดีทั้ง 2 อาน แต่อยู่ที่ว่าท่าน พึงพอใจกับ อันไหนมากกว่ากาน
                  อิอิ

Comment

ขุดๆๆๆๆ

Comment

ขุดๆๆๆๆๆ

Comment

มาเล็ง GA-EP45-UD3L
                        จะเวิร์คไหมน้อ รอคำตอบ ^^

Comment

work คับ

Comment

Working...
                          X