Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้บิตตอบทีครับนามสกุล.nrgกดไปแล้วเข้าneroทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้บิตตอบทีครับนามสกุล.nrgกดไปแล้วเข้าneroทำไงดีครับ

ผู้รู้บิตตอบทีครับนามสกุล.nrgกดไปแล้วเข้าneroทำไงดีครับ
    นามสกุล.nrgกดไปแล้วเข้าneroทำไงดีครับ
    คือผมโหลดบิตเรื่องUnderworld3มา
    มันเป็นนามสกุล.nrg ต้องทำยังไงมันถึงจะดูไดครับ
    ขอบคุณครับ

โหลดโปรแกรม ultra ISO มาลงครับ
    แล้วแตกไฟล์ (คล้ายกับแตกไฟล์ rar ประมาณนั้น)

Comment

ใช้ Daemon tool จำลองไดร์ฟ ครับ

ไม่งั้นก็ ต้อง ไรท์ ก่อน

Comment

ไรท์เลยคับหรือไม่ก้อใช้โปรแกรมจำลองแผ่นคับ

Comment

ไป บอกเค้าไร้

เหอๆ

ไร้มันมีไร้ หลายแบบนะคับ

ลองอ่าน เนโลดูคับ

มันจะมี ไร้ อิมเมท อะคับ หาดูเอาคับ

ไฟล์ เอนอาร์จี เป็นไฟล์ อิมเมท ของ โปรแกรม เนโล คับ ตอนไร้ ก็ต้องไร้แบบอิมเมทนะคับ

แต่ถ้าไม่ต้องการ ใส่แผ่น

ให้ เปิดจาก โปรแกรม จำพวก ข้างบนที่กล่าวมาอะคับ

เช่น เดมอน ทูล อุนต้า ไอเอสโอ แองกอฮอล120เปอร์เซน

โปรแกรมจำพวกนี้ จะ ทำการ สร้าง ไดร์ หลอก มาให้เรา 1 ไดร์

และ เรา ทำการ เม้า ไฟล์ อิมเมท นั่นก็คือ อันเดอร์เวิล ใส่ ไดร์ที่สร้างหลอกขึ้นมาจากโปรแกรม

แล้วเราก็เปิดโปรแกรม ดูหนัง เบร้าไปที่ ไดร์หลอกอะคับ

อธิบาย พอจะเข้าใจนะคับ ไม่เข้าใจ ตรงไหนก็บอกละกัน

หรือถ้าผมบอกผิด ก็ ช่วย แก้ไขให้ทีละกันคับ ผม ยังเด็ก

Comment

ถามเจ้าของ กระทู้ก่อน
            1. ไฟล์นั้น มีขนาดเท่าไหร่
            a.ไม่เกิน 700 MB. +/- นิดหน่อย [เป็น CD ]
            b. ไม่เกิน 4.7 GB. +/- นิดหน่อย [ เป็น DCD ]

2. ท่านอยากดู
            a. ดูด้วยเครื่องคอมพ์เท่านั้น [ ต้องการเขียนแผ่น หรือไม่เขียนแผ่นก็ดูได้ ]
            b. ดูที่เครื่องเล่นเครื่องอื่นด้วย เผื่อแจกจ่าย [ ต้องเขียนแผ่น เท่านั้น ]

การเขียนแผ่น
            "นามสกุล.nrgกดไปแล้วเข้าnero" แล้วให้ใส่แผ่นเปล่า ตามข้อ1. ประเภทนั้นๆ
            ตรวจดูว่า เลือกไดร์ไรท์ ถูกต้อง ไว้แล้ว แล้ว เบิร์น

ตามภาพเครื่องนี้ ไม่มีเครื่องไรท์ ไดร์จึงมีเฉพาะ Image Recorder อยุ่ไดร์เดียว ซึ่งไม่สามารถ จะเขียนแผ่นมาใช้งานได้

การดูโดยไม่ต้องเขียนแผ่น
            ตามความคิดเห็นที่ 2,3,4,5 เป็น การเอาโปรแกรมจำลองไดร์มาอ่านไฟล์ .nrg หรือ ไฟล์ อิมเมจ นามสกุลอื่น เพื่อใช้งาน แก้ไข ก่อนการเขียนแผ่นจริงๆ

Comment

ใช้โปรแกรมจำลองแผ่นเช่น Daemon tools จำลองแล้วดูในเครื่องก็ได้ หรือถ้าจะไรท์ ก็คลิกที่ไฟล์แล้วมันจะรัน Nero Image มาเลยเราก็ใส่แผ่นไรท์เลย

Comment

ผมโหลดบิทมา เป็น หนังนะ

มันเปงไฟล์ .nrg ผม ก็เปิด Kmplayer ดูเลย

Comment

คลิกขวาที่ไฟล์ .nrg แล้วเลือก operwith แล้วเลือก nero burnning rom

Comment

ผมใช้Alcohol120%ครับ ใช้ดีพอๆกับDeamonเลย

Comment

Working...
                    X