Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำปรึกษา เคส ผมหน่อยคับ .. เศร้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำปรึกษา เคส ผมหน่อยคับ .. เศร้า

ตอนนี้ เพิ่งไปแบกเคสจาก งาน คอมมาร์ทมา เห็นว่าราคาไม่สูงมาก

http://www.coolermaster.com/products...ate=17&id=5239

ตัวนี้อะคับ แต่ของผมมีพัดลมข้างหลังตัวเดียว แล้วก็ด้านข้างใสๆ

1,300 ถ้วน

อยากจะปรึกษาว่า ผมควรจะติดพัดลมเพิ่มอีกดีไหมครับ

แล้วติดตรงไหนได้บ้างอะคับผม

พอดีผมใช้ XFX 8800GT Alphadog ด้วย ร้อนมากๆ

รบกวนด้วยนะคับ ผมประกอบคอมเองครั้งแรก ฮือ

ขอบคุณมากคับ

ติดเท่าทีเคสใส่ได้ครับ ยิ่งอากาศถ่ายเทยิ่งดี

แต่ทิศทางลมต้องถูกน่ะครับ เดี๋ยวมันจะเป้นลมหมุนเวียน

Comment

8800 GT ร้อน ต้องเปลี่ยนที่ตัวการ์ดครับ เปลี่ยนซิ้งการ์ดจอเลยครับ ซื้อมาครั้งเดียวคุ้มแน่นอน

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
        8800 GT ร้อน ต้องเปลี่ยนที่ตัวการ์ดครับ เปลี่ยนซิ้งการ์ดจอเลยครับ ซื้อมาครั้งเดียวคุ้มแน่นอน
        เปลี่ยนไม่เปนอะคับ แล้วก็เสียดายด้วย เหอๆ

เครียดคับ

แต่ก็ขอบคุณมากค้าบ

Comment

เหอะๆเข้ามาดันให้ครับพอดีพึ่งทำลายเซ็นเสร็ดครับ

Comment

ดันต่อเลย เปลี่ยน sink VGA ดีกว่านะ พัดลมเคสเท่าเดิม ทำ air flow ให้ถูกทางก้อเวิอกร์เเล้ว

Comment

เปลี่ยนทำไมซิ๊งค์การ์ดจอ เปลืองโดยใช่เหตุ จขกท.ก็ไม่ได้OCการ์ดจอ
              ร้อนก็เท่านั้นครับ เล่นได้ เสถียรก็ไม่ต้องคิดมาก ไม่งั้นคนที่ซื้อไปแบบทั่วๆไปก็ใช้ไม่ได้สิ

Comment

จากที่ผมดูเคสแล้ว เคสตัวนี้ติดพัดลมได้2ตัวครับ หน้า12cm หลัง12cm
                ด้านข้างเป็นฝาใสแล้วมันมีช่องระบายอากาศรึเปล่าครับ ถ้ามี
                ท่านjmrลองใส่พัดลมด้านข้างให้มันเป่าตรงๆกับ8800gt น่าจะช่วยเรื่องความร้อนได้ครับ
                ถ้าเคสให้พัดลมมาตัวเดียว หาซื้อพัดลมใส่เพิ่มเองดีกว่าครับ
                หรือถ้าจะเปลี่ยนซิ้งก็แนะนำตัวนี้Gv1000

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากนะคับ ข้างๆ ใส ไม่มีช่องระบายคับผม

กัวไหม้มากคับ

Comment

ลองเลือกดูนะครับ
                    1. ง่ายที่สุด เปิดฝาข้าง เอาพัดลมเป่า เย็นแน่นอน
                    2. ถ้าอยากปิดฝา ทำอย่างหนึ่งอย่างใดหรือหลายอย่าง...
                    2.1 สนับสนุนเยาวชนไทย อุดหนุน vga fan cooler ตามลิ้งค์ข้างล่าง 300 บาท
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=422254
                    2.2 ซื้อพัดลมบ้านหม้อ 12 ซม. ตัวหนา 3.8 ซม. กินไฟอย่างต่ำ 0.5A ดูดแรง เย็นขึ้นพอควร แต่เสียงดัง
                    2.3 เจาะฝาบน ติดพัดลม 8 ซม.สองตัว ดูดออก เหนื่อยหน่อย ถ้าไม่เคยเจาะเคส ไม่แนะนำ
                    Last edited by hash; 30 Mar 2009, 02:51:59.

Comment

Originally posted by hash View Post
                      ลองเลือกดูนะครับ

2.1 สนับสนุนเยาวชนไทย อุดหนุน vga fan cooler ตามลิ้งค์ข้างล่าง 300 บาท
                      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=422254
                      2.2 ซื้อพัดลมบ้านหม้อ 12 ซม. ตัวหนา 3.8 ซม. กินไฟอย่างต่ำ 0.5A ดูดแรง เย็นขึ้นพอควร แต่เสียงดัง
                      2.3 เจาะฝาบน ติดพัดลม 8 ซม.สองตัว ดูดออก เหนื่อยหน่อย ถ้าไม่เคยเจาะเคส ไม่แนะนำ
                      2.1 สั่งน้องเค้าไปเรียบร้อยแล้วคับผม
                      2.2 ซื้อแล้วเรียบร้อยคับ แต่ไม่ทราบว่า ไว้ตรงไหนดีคับ
                      2.3 ไม่เคยเจาะเคสคับ

ขอบคุณมากคับ ท่าน hash

Comment

Originally posted by JMR View Post
                        2.2 ซื้อแล้วเรียบร้อยคับ แต่ไม่ทราบว่า ไว้ตรงไหนดีคับ
                        ติดตรงดูดออกด้านหลังเลยครับ

Comment

พูดจิงๆนะ คอมอะ ถ้าไม่oc ใช้ไปยังไงก็ไม่พังหรอกถ้าท่านไม่ซวยจริงๆ

คอมผมเครื่องเก่าๆ พัดลมไม่เคยติด ไม่เคยเปลี่ยนหรือ เสริมอุปกรณ์ระบายความร้อนเลย ใช้มา

7ปีไม่เคยมีปัญหาเรื่องความร้อน แถมโหลดบิตทั้งวันด้วย

Comment

เคยใช้ 8800GT ตอนยังไม่เปลี่ยนซิ้ง 70 องศา หลังเปลี่ยน เหลือ 40 - 50 องศา ครับ

เคสแบบปิดมิดชิด RaidMax Samurai พัดลมหน้า - หลัง

Comment

Working...
                            X