Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมทีคับมันร้อนเกินไปแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมทีคับมันร้อนเกินไปแล้ว

คือคอมผมมันร้อน ผิดปกติอะคับ CPU ร้อนถึง 62-65C เลยอะคับ ถ้าเล่นเกมก็ 70C+ อะคับ
    แล้วตัว Core ก็ 54-60 ถ้าเล่นเกมก็ 65+ เลยคับ core0 70-80 core1 70-80 เหมือนกันเลย
    อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรอะคับ

ถ้าวันไหนไม่เปิดพัดลมเป่า มันก็จะมีอาการดับ เปิดก็ไม่ติดต้องนั่งรอสักพักปิดสวิทไฟแล้วเปิดใหม่ถึงจะติด

cpu ? ซิ้งเดิมเหรอ ดูซิ้งยังว่าแน่นป่าว หรือถอดมาทาซิลิโคลนใหม่ แล้วใส่ดีๆ

Comment

โอเวอร์คล๊อกมั๊ยครับ?

Comment

ซิ้งเดิมคับ คือผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเท่าไหร่อะคับ คือช่วยแนะนำ แบบ ละเอียดได้ไหมอะคับ

Comment

ใช้ cpu รุ่นอะไร ?

Comment

เอ่อท่านประกอบเองรึป่าว ถ้าประกอบเองบางทีพวกขาซิ้งCPU ล๊อกไม่สนิดลองตรวจสอบดูนะ ถ้าไงไม่แน่ใจลองถ่ายรูปบริเวณขาล็อกซิ้งมาให้ดูเลยก็ดี

Comment

เป็นเหมือนผมเลย ของผม E5200 เดิมๆไม่ oc แค่เปิดก็ขึ้นไป 50 แล้วอ่า
              INTEL เดี๋ยวนี้ทำไมมันร้อนจัง แต่ AMD ความร้อนกับลดลง
              งง เหมือนกัน ไม่เหมือนเมื่อก่อน แต่ก็ชอบ INTEL

Comment

ซิ้งไม่แน่น รึป่าว

ได้ทาซิลิโคนมั้ย

Comment

inter E2160 ครับ เรื่องขาซิ้งผมว่าแน่นนะ พึ่งแกะดู ว่ามีพัดลมเสียตัว 1 ตอนนี่เหลือ ตัวเดียวหนักเลย

Comment

หาก ซิงค์หนาผมว่าไม่ใช่แล้วครับ หาวิธีแก้ไขด่วน ก่อนนี้ 2140 ไม่ oc นะครับ แต่ค่อนข้างร้อนไม่มีแอร์แปลงหนัง CPU100%
                    ไม่ถึง40ครับ

หากซิงค์บาง ลองแกะใส่ใหม่ + ร้อนจาก vga หรือเปล่า ลองถอดเคส พัดลมจ่อ ว่ายังร้อนอยู่ไหม หาก เกิน 50 ก็แปลกครับ

Comment

ตอนนี่ เกะออกใส่ใหม่แล้วครับ มันก็ยังอยู่ที่ 40C+ พอเล่นเกมมันก็ 50C บางทีก็ขึ้นเกิน

ตอนแรก CPU มันร้อนตอนนี่ การ์ดจอ กลับร้อนขึ้นถึง 60C เฮ้อเซงคับบอกตรงๆ

Comment

40+ น่าจะปกตินะ ลองดูในห้องด้วยว่าร้อนหรือเปล่า
                        vga น่าจะปกติ

Comment

คับผมขอบคุณครับ สบายใจซะที ขอบพระคุณทุกท่านมากๆครับ (ครั้งแรกที่ลองเกะคอมที่ไม่มีคนบอก)

ขอบคุณนะคับ ช่วยแนะนำหนทางดีๆ

Comment

Working...
                          X