สอบถามครับ ผมใช้ Router ยี่ห้อ Billion Bipac 5102GR2 ปกติใช้ Notebook Windows XP ต่อเนต แบบ Wireless
ต่อมาน้องซื้อ Notebookมาใหม่ เป็น Windows Vista ปัญหาคือ เหมือน Notebook ตัวใหม่ที่ใช้ Vista Connect router แล้วครับ แต่เล่น เนตไม่ได้
แต่พอเอา Notebook (เครื่องที่ 3 ที่เป็น XP) มาต่อก็เล่นเนตได้ตามปกติ เลยอยากทราบว่า อาการที่ว่ามา เกิดจาก Vista หรือเปล่าครับ เพราะ น้องบอกว่า เอา Notebook Vista ไปเล่นเนตที่มหาลัยก็ เล่นได้ตามปกติ

ปล ผมไม่เคย Vista ด้วยครับ