Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามการไปพันทิพหน่อยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามการไปพันทิพหน่อยครับผม

จากรังสิต ถ้าจะไปพันทิพนี่จะไปยังไงดีครับ ไม่นั่งแท็กซี่อ่ะครับ

1.ลงbts หมอชิต นั่ง bts ลงราชเทวี นั่งวินต่อไปพันทิพยฺ์
    2.นั่งรถเมล์ลงอนุสาวรีย์ชัย ต่อสายที่รถออกมาทางสยามหริือประตูน้ำ สาย 38/139/62/140 ผ่านพันทิพย์

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ขอยืมกระทู้ด้วยคนครับ

แล้วจากคาร์ฟูร์ศรีนครินทร์ ไปยังไงครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by beebomarch View Post
          จากรังสิต ถ้าจะไปพันทิพนี่จะไปยังไงดีครับ ไม่นั่งแท็กซี่อ่ะครับ
          นั่งรถเมล์ สาย 29 รังสิต - หัวลำโพง แต่เราลงตรงรถไฟฟ้า BTS ราชเทวี ต่อวินมอร์ไซด์ 20บาท
          หรือ เดินไปก็ได้ประมาณ 200-300 เมตร(ป้ายรถเมล์กว่า)ผมเดินประจำ

Comment

ปอ. 504 ลงแยกประตูน้ำแล้วเดิน

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
              ขอยืมกระทู้ด้วยคนครับ

แล้วจากคาร์ฟูร์ศรีนครินทร์ ไปยังไงครับ

ขอบคุณครับ
              นั่งรถไปลงศรีเอี่ยม - ต่อรถไปลงแยกบางนา - จะไป สาย2, 511 ก็ได้สายนี้จะอ้อมพระโขนงไกลหน่อย
              หรือนั่ง สาย ปอ.23 วิ่งทางด่วนอันนี้เร็วหน่อย

ประหยัดตังค์ค่าแท็กซี่ในกระเป๋า
              Last edited by tiatia; 29 Mar 2009, 11:35:25.

Comment

พันธ์ทิพย์สาขาไหนมันใหญ่กว่ากันอะครับ

เคยไปแต่ประตูน้ำ

Comment

Originally posted by piyanat_love View Post
                  พันธ์ทิพย์สาขาไหนมันใหญ่กว่ากันอะครับ

เคยไปแต่ประตูน้ำ
                  ประตูน้ำแจ่มสุดแระ สาขางามนี่ไปดูพระเครื่อง กรั่กๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                    ประตูน้ำแจ่มสุดแระ สาขางามนี่ไปดูพระเครื่อง กรั่กๆๆๆๆๆๆๆๆ
                    ประตูน้ำก็มีอยู่ร้านนึงครับ งิงิ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นคร้าบบ

Comment

29 ลงราชเทวี เดินเอาที่เหลือ
                        504 ลงประตูน้ำ เดินเอาที่เหลือ

Comment

504 ลงประตูน้ำ เดินเอาที่เหลือ
                          อันนี้เดินใกล้กว่า
                          ผ่านแพทตินั่มแวะดูสาวๆที่เดินมาช๊อป
                          อิอิ

Comment

Originally posted by tiatia View Post
                            นั่งรถไปลงศรีเอี่ยม - ต่อรถไปลงแยกบางนา - จะไป สาย2, 511 ก็ได้สายนี้จะอ้อมพระโขนงไกลหน่อย
                            หรือนั่ง สาย ปอ.23 วิ่งทางด่วนอันนี้เร็วหน่อย

ประหยัดตังค์ค่าแท็กซี่ในกระเป๋า
                            ขอบคุณครับ งงได้ใจ

Comment

....

Comment

Working...
                              X