overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: Ipod touch 2G ทำ jailbreak ได้แล้วแต่ทำขั้นตอนต่อไปไม่เป็น ไม่มีใครสอนซะด้วย เฮ้อ..

OverclockZone Member coljack's Avatar

Default Ipod touch 2G ทำ jailbreak ได้แล้วแต่ทำขั้นตอนต่อไปไม่เป็น ไม่มีใครสอนซะด้วย เฮ้อ..

ผมมีปัญหาครับตอนนี้ผมใช้ ipod touch gen2 ครับแต่ผมได้ทำการแก้ jailbreak โดยวิธีจากเวป flashfly โดยโปรแกรม Quickfreedom เรียบร้อยไปแล้วแต่....
    แล้วผมต้องทำยังงัยต่อครับ ผมDownload game ที่ free บน itune มาแล้วโหลดจากเวปบิทมาก็แล้ว 20-30ตัวได้ ปรากฏว่าลงไม่ได้ครับ โดยตัวที่ได้มาจากเวปบิทจะฟ้องว่า not verify ส่วนจากเวป itune จะบอกว่าไรนี่แหละครับ ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ตอน jailbreak เสร็จใหม่ๆผมลองโหลด game free มาลงจากitune ก็ทำได้ 2-3 โปรแกรม การjailbreak ยืนยันว่าปิดเครื่องเปิดใหม่ก็ยังคงปลดล็อคอยู่

1.ผมสงสัยว่า source คืออะไร ลงยังงัย บางท่านให้ source มาแล้วแต่ไม่บอกเลยว่าเอาเข้าเครื่องยังงัย แล้วมันต้องใช้ตัวไหนบ้าง แต่ละโปรแกรมใช้ source ต่างกันไปใช่มั้ยครับ
    2. cydia & installer คืออะไรมีประโยชน์อย่างไร ใช้งานยังงัย ถ้า jail break แล้วยังงัยก็ต้องมีโปรแกรมเหล่านี้ปรากฏขึ้นมาใช่มั้ยแล้วสำหรับท่านที่ไม่ jailbreak หละ โปรแกรมทั้งสองตัวนี้ถูกกฏหมายมั้ย
    3.เกี่ยวหรือไม่ผมลงโปรแกรมจาก itune จากคอม2เครื่อง ??? ผมมีปัญหามากเกี่ยวกับการ Sync ipod กับ pc เพราะมันจะจัดตัวโปรแกรมให้ตรงกับค่า libraly ในตัว cp ซึ่งผมใช้ทั้ง 2 เครื่องด้วยสิ ขนาดกำหนดการใช้งานเองก็ยังไม่วายลบเพลงผมซะสิ้น เซ็งมากกับการย้ายสลับเครื่องลงเพลงและโปรแกรม
    4. สอนเปลี่ยน threme ด้วยครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

Mac Addict User tassapon's Avatar

1. ใช้ cydia ต่อ wifi เข้าไป add source
    2. ประโยชน์ตามข้อ 1 ครับ ถ้า JB แล้ว ต้องมีอยู่แล้วครับ ถ้าไม่ได้ทำก็ไม่มี ... แน่นอนว่าโปรแกรม 2 ตัวนี้มันก็ ...
    3. เวลาเสียบเครื่องแล้ว เอาเครื่องหมายถูกที่ว่า auto sync อะไรซักอย่าง ออกครับ แล้วมันจะไม่ลบเพลงเอง เวลาลงเพลงก็ลากใส่ อย่าไปกด sync ครับ
    4. theme ต้องหาโปรแกรมพวก winter board (หรืออื่นๆที่ทำได้คล้ายๆกัน ลองหาดูครับ)

OverclockZone Member coljack's Avatar

ขอบคุณครับแต่ขอลายละเอียดนิดนึง มือใหม่ครับ

OverclockZone Member dkmixsang's Avatar
    รังสิต-ปทุมธานี

Quote Originally Posted by coljack View Post
    ผมมีปัญหาครับตอนนี้ผมใช้ ipod touch gen2 ครับแต่ผมได้ทำการแก้ jailbreak โดยวิธีจากเวป flashfly โดยโปรแกรม Quickfreedom เรียบร้อยไปแล้วแต่....
    แล้วผมต้องทำยังงัยต่อครับ ผมDownload game ที่ free บน itune มาแล้วโหลดจากเวปบิทมาก็แล้ว 20-30ตัวได้ ปรากฏว่าลงไม่ได้ครับ โดยตัวที่ได้มาจากเวปบิทจะฟ้องว่า not verify ส่วนจากเวป itune จะบอกว่าไรนี่แหละครับ ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ตอน jailbreak เสร็จใหม่ๆผมลองโหลด game free มาลงจากitune ก็ทำได้ 2-3 โปรแกรม การjailbreak ยืนยันว่าปิดเครื่องเปิดใหม่ก็ยังคงปลดล็อคอยู่

1.ผมสงสัยว่า source คืออะไร ลงยังงัย บางท่านให้ source มาแล้วแต่ไม่บอกเลยว่าเอาเข้าเครื่องยังงัย แล้วมันต้องใช้ตัวไหนบ้าง แต่ละโปรแกรมใช้ source ต่างกันไปใช่มั้ยครับ
    2. cydia & installer คืออะไรมีประโยชน์อย่างไร ใช้งานยังงัย ถ้า jail break แล้วยังงัยก็ต้องมีโปรแกรมเหล่านี้ปรากฏขึ้นมาใช่มั้ยแล้วสำหรับท่านที่ไม่ jailbreak หละ โปรแกรมทั้งสองตัวนี้ถูกกฏหมายมั้ย
    3.เกี่ยวหรือไม่ผมลงโปรแกรมจาก itune จากคอม2เครื่อง ??? ผมมีปัญหามากเกี่ยวกับการ Sync ipod กับ pc เพราะมันจะจัดตัวโปรแกรมให้ตรงกับค่า libraly ในตัว cp ซึ่งผมใช้ทั้ง 2 เครื่องด้วยสิ ขนาดกำหนดการใช้งานเองก็ยังไม่วายลบเพลงผมซะสิ้น เซ็งมากกับการย้ายสลับเครื่องลงเพลงและโปรแกรม
    4. สอนเปลี่ยน threme ด้วยครับ ขอบคุณทุกท่านครับ
    ตอบตามความรุที่มีและความเข้าใจส่วนตัวครับ ถ้าผิดขออภัย
    1.Source ก้คือเว็บที่ใช้โหลด App ต่างๆผ่าน โปรแกรม Cydia & installer ซึ่งซาร์วแต่ละโปรแกรมจะต่างกันครับ ใช้ด้วยกันไม่ได้
    ส่วนมากใช้ Cydia ครับ installer ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไร่
    Source ที่แนะนำส่วนใหญ่มันมีมาให้อยู้แล้วครับ
    iappdev.com/i/ <<อันนี้ แป้นพิมพ์ครับ
    www.smart-mobile.com/cydia <<App ทั่วไป
    Hackulo.us <<ลองดูครับ
    วิธีการ Add ก้เข้า Cydia>>Manage>> Source>>edit(ด้านบน)>> (+) แล้วเพิ่มตามด้านบนเข้าไปครับ

2.Cydia & installer คือโปรแกรมไว้ใช้โหลด App ข้างต้นครับ เรื่องถูกกฏหมายเนี่ยมันผิดตั้งแต่ JB แล้วครับ ส่วนใหญ่ JB แล้วจะมี2ตัวนี้ขึ้นมาให้ครับ

3.เปิด iTune ขึ้น แล้ว เอาติก Auto Sync ออกครับ จะช่วยได้ แล้วจาซิงค์ไรดูดีๆก่อนครับไม่งั้น App หายหมดแน่

4.เปลี่ยนทีม ก้ เข้า Cydia หน้าแรก เข้า Featured Packages ลงมา เลือกที่ Winter Board กด แล้วกดลงครับ แล้วก็หา Theme จาก Cydia อ่ะครับ หาโหลดดูครับ ต้องศึกษาครับของพวกนี้

ท้ายนี้ ตอนแรกผมก้ไม่รุเรื่องอะไรเล้ยครับ แต่ก้ลองหาดูจากเว็บต่างๆ เช่น Smart-Mobile.com Pdamobiz.com Siampod.com หรืออื่นๆ อยากรุอ่ะไรลองหาใน กลูเกิลดูครับ

ผึ่งมากระจ่างที่ท่านนี่แหละครับ ยังงัยก็ขอบคุณมากอยู่ตอนนี้คิดว่าเข้าใจกว่า 70% แล้ว

Bookmarks

Bookmarks