overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: จะเข้ามหาลัยแล้วมีงบ 50000 อยากได้ NB อึดๆเทพ หน่อยครับ

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

Default จะเข้ามหาลัยแล้วมีงบ 50000 อยากได้ NB อึดๆเทพ หน่อยครับ

จะเข้ามหาลัยแล้วมีงบ 50000 อยากได้ NB อึดๆเทพ หน่อยครับ

แบบ สามารถโหลด บิทได้ทั้งวันทั้งคืน อย่าบอกว่าไปซื้อ pc ดีกว่าไม๊ อันนี้คงไม่ได้เพราะต้องออกนอกสถานที่บ่อย

และอีกอย่าง เน้นทำงานด้าน เขียนอนิเมชั่น แล้วอย่าบอกว่า เอา แมคโปร ดีกว่าไม๊ อันนี้แค่อยากได้มาใช้ในการเรียนการศึกษาเท่านั้นครับ

เออเอาเครื่องที่สามารถแฮกค์ เซิฟเวอร์มหาลัยได้ยิงดีน่ะ หึๆๆๆ

ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member pattyna's Avatar

แรงๆเปิดได้นานๆ ก็แนะนำ S42 Lm22 ครับ
    เสป็คและราคา
    http://www.*****************/notebook...+s42-LM22.html

ไฮบริดโหมดเอาครับเปิดโหลดบิตก็ใช้ Intwl GMA4500 HD
    เล่นเกมส์หรือทำงานหนักๆก็ใช้ 9600 GT เพื่อเร่งการแสดงผล
    ( อาจจะต้องมีการปรับแต่งการแสดงผล OpenGL นิดหน่อย )
    ส่วนแฮกเซิฟเว่อมหาลัย หุๆ อันนี้แล้วแต่ความสามารถคนครับ

ส่วนถ้าต้องการเครื่องที่มีความเหมาะสมกับการทำงานสายอนิเมชั่นก็
    แนะนำ DELL XPS M1640 ที่มีจอขนาด 16 นิ้วครับ
    มีจุดเด่นที่ Ram เป็น DDR 3 น่าจะช่วยในการประมวลผลและการทำงานได้มากทีเดียว
    เสป็คและราคา
    http://www.*****************/notebook...+XPS+M1640.htm
    ถ้าอยากแบบสเป็คเดียวกันแต่ตัวเล็กลงก็
    http://www.*****************/notebook...XPS+M1340.html

OverclockZone Member sakurasong's Avatar

ดูจากความต้องการแล้ว S42 จะเข้ามากสุดนะ

ทั้ง Bit ทั้งงานอนิเมชั่น ออกนอกสถานที่แบตก็อึดดี

OverclockZone Member saksith's Avatar

DELL xps1640 แรงดีคับ

OverclockZone Member Golf-125Z's Avatar

s42 อีกเสียง

OverclockZone Member KissNapper's Avatar

+1 S42 คับ

OverclockZone Member sandy207's Avatar

Quote Originally Posted by ARM sk View Post
    เออเอาเครื่องที่สามารถแฮกค์ เซิฟเวอร์มหาลัยได้ยิงดีน่ะ หึๆๆๆ
    Quote Originally Posted by Tana_Sara
    เอาข้อความที่เคยเขียนไว้มาให้อ่านอีกรอบ

Hack = การเจาะระบบเพื่อหาช่องโหว่ และปิดกั้นช่องโหว่
    Hacker = ผู้ที่ทำการ Hack

Crack = การเจาะระบบเพื่อเปิดช่องโหว่
    Cracker = ผู้ที่ทำการ Crack

ทั้ง Hacker และ Cracker มักจะเขียนโปรแกรมขึ้นมาใช้เอง(แล้วก็เอามาแจกบ้าง) เพื่อเวลาเจอช่องโหว่เหมือนๆเดิมจะได้ไม่ต้องทำแบบเดิมซ้ำๆ ให้โปรแกรมทำงานเองทีเดียวจบ และบางครั้งก็จะเขียนบทความหรือวิธีการเจาะระบบแจกออกมาเพื่อโชวพาว สร้างชื่อเสียง หรือ บลัฟกันเอง

Script Kiddy = คนที่โหลดโปรแกรม หรือ บทความวิธีการเจาะระบบ ของ Hacker และ Cracker มาใช้ โดยที่ไม่รู้วิธีการ Hack,Crack ที่แท้จริง หรือไม่ได้หาช่องโหว่ด้วยตัวเอง แล้วคิดว่าตัวเองนี่แหละ คือคน Hack แต่จริงๆแล้วไม่ใช่เลย

ในโลกนี้การสอน Hack,Crack คงไม่มี
    เพราะว่าคนที่ Hack หรือ Crack ได้ ก็คือคนที่สามารถเข้าใจในระบบนั้นๆ หรือพูดง่ายๆก็คือพวก Programer เก่งๆที่สามารถมอง Code,Decode,Security ของคนอื่นออกนั่นเอง มันก็เหมือนการคาดเดาว่าเขาจะมีรนะบบอย่างไร การเจาะระบบนั้นไม่มีแบบตายตัวเลย

เปรียบเทียบให้ฟังง่ายๆ
    ก็เหมือนกับหน่วยกู้ระเบิดนั่นแหละ เวลาเราเรียน เขาไม่ได้สอนวิธีการกู้ระเบิด เพราะระเบิดที่ผู้ก่อการร้ายว่างในแต่ละครั้งมักจะเป็นระเบิดทำเอง ซึ่งไม่มีแบบแผนที่แน่นอน ดังนั้นการเรียนกู้ระเบิดจริงๆแล้วก็คือการเรียน"ทำระเบิด" นั่นเอง โดยจะให้ผู้เรียนเข้าใจระบบของระเบิดจนมองได้ว่าระเบิดที่ผู้ก่อการร้อยทำมานั้นเป็นวงจรแนวๆไหน ต้องกู้แบบไหน

อยาก Hack,Crack ได้ทำยังไง ??
    ง่ายมาก ก็แค่ศึกษาการทำ Server การเขียนโปรแกรม การเขียนเวปไซท์ ระบบต่างๆของ OS linux/windows หรืออะไรก็แล้วแต่ที่เกี่ยวกับเรื่องพวกนี้ให้เข้าใจถ่องแท้ เมื่อเรารู้ว่ามันสร้างมาได้อย่างไร วิธีการที่จะทำลายมันก็ย่อมรู้..
    เข้ามาบอกแค่นี้ล่ะ

OverclockZone Member

ทำอนิเม

cpuต้องแรงๆใช่มะคับ

เหนเพื่อนบอกมางี้

OverclockZone Member pigpack31's Avatar

คงต้องเลือกระหว่าง เร็ว หรือแรง
    ถ้าจะเอาทั้ง สองอย่าง 50k ยังไกลความทนและแรงที่อยู่ด้วยกัน

ถ้า ห้าหมื่น แรงก็ประมาณ ไม่เกินสี่หมื่น แต่ไม่ทน

ถ้าทน ก็เสปกไม่แรงเลย เรียกว่าเสปกประมาณ หมื่นแปด แต่เครื่อง สี่หมื่นกว่า

ปล. pentium 3 ยังแฮกได้เลยครับ ไม่ได้อยู่ที่เครื่องครับอยู่ที่ความสามารถ ถ้ารักfield IT ต้องไม่ทำแบบนี้
    ไม่รู้ว่าจะทำไปทำไม
    Last edited by pigpack31; 29 Mar 2009 at 18:49:40.

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

S42 นี้ซื้อมาเล่นเกมส์พวกหนักๆอย่าง GTA IV ได้ไม๊ครับ

เออมีงบเพิ่มอีก 1 หมื่น เป็น 60000 บาท เอารุ่นไหนดีทั้ง แรง เร็ว อึด ครับ

ส่วน hack คงไม่เกี่ยวกับคอมหรอกเกี่ยวกับความสามารถมากกว่า ผมใช้เพื่อศึกษาเฉยๆครับ ไม่ได้ทำอย่างที่คิด

กะว่าจะใช้นาน จนเรียนจบเลยอ่ะครับ ประหยัดตังครั้งเดียวไปเลยคุ้มกว่า

พระเจ้าจอร์จ - -' ผมว่าสี่หมื่นก็แรงหัวแตกแล้ว 555

Acer 6935G 16" 9600GT ^^

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

ชอบ14นิ้วก็s42
    ชอบ15 นิ้วก้ s57

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

คือความจริงงบขนาดนี้ถ้าบวกอีกนิสซื้อของเทพระดับ G50vt ได้เลยนะครับ(แต่ต้องสั่งจากนอกนะ)
    แต่เสียตรงที่มันหนักมากเนี่ยสิ พกพาบ่อยด้วยใช่มั้ยครับ
    ยังไงแนะนำตัวที่เป็น 14 นิ้วดีกว่านะ
    ซึ่งผมเองก็เห็นเหมือนหลายๆท่านครับ คือ S42 ครับ เพราะมันสลับการ์ดจอเป็นออนบอร์ดได้ เหมาะแก่การโหลดบิตทิ้งไว้นานๆ
    ส่วนเรื่องเล่นเกม S42 เล่นได้ลื่นหัวแตกหลายเกมเลยครับ GTA4 ก็เล่นได้ครับแต่ปรับเป็นmedium นะ และแนะนำให้ลอง windows7 ครับ เร็วกว่า vista มากมาย

OverclockZone Member thefast's Avatar
    ฉะเชิงเทรา , ชลบุรี , บางนา

G50vt +1

หนักไม่เป้นไรครับ คงไม่ได้เดินตลอด ส่วนมากเดินทางโดยมอไซ ถึง ม.แบกลง ใกล้ๆเอง

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

Quote Originally Posted by ARM sk View Post
    หนักไม่เป้นไรครับ คงไม่ได้เดินตลอด ส่วนมากเดินทางโดยมอไซ ถึง ม.แบกลง ใกล้ๆเอง
    ถ้าไม่คิดมากเรื่องน้ำหนักก็ตามนั้นครับ --> ASUS G50vt การ์ดจอ 9800M GS เทพๆครับ^^ ลื่นทุกเกมแน่นอน งาน3Dยิ่งไม่ต้องพูดถึง

เมืองไทยมีขายไม๊ครับ

แล้วที่ว่ามันหนักนี้กี่ กิโลอ่ะครับ

ASUS G50vt การ์ดจอ 9800M GS สั่งนอกไม่มีประกันเสียทีเศร้าเหมือนเอาเงินไปโยนทิ้ง -*-

เชคเครื่องก่อนที่เค้าจะส่งมาก็ไม่ได้ เจอ dead pixel ทีร้อง

ผมว่า 6935G ไม่ก็ S57 อะ แนะนำ S57 โคตรแรง แต่ ถึก 6935g อะ

แต่ท่าชอบพกพาก็ S42-LM22 ไปเลยครับแร๊ง

S57 กดเบาๆฝาก็ยุบแล้ว

ปล. Sony เป็นยี่ห้อเดียวที่มีประกันทั่วโลก..เคยได้ยินมาแบบนี้นะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks