Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเข้ามหาลัยแล้วมีงบ 50000 อยากได้ NB อึดๆเทพ หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

G50vt +1

Comment

หนักไม่เป้นไรครับ คงไม่ได้เดินตลอด ส่วนมากเดินทางโดยมอไซ ถึง ม.แบกลง ใกล้ๆเอง

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
        หนักไม่เป้นไรครับ คงไม่ได้เดินตลอด ส่วนมากเดินทางโดยมอไซ ถึง ม.แบกลง ใกล้ๆเอง
        ถ้าไม่คิดมากเรื่องน้ำหนักก็ตามนั้นครับ --> ASUS G50vt การ์ดจอ 9800M GS เทพๆครับ^^ ลื่นทุกเกมแน่นอน งาน3Dยิ่งไม่ต้องพูดถึง

Comment

เมืองไทยมีขายไม๊ครับ

แล้วที่ว่ามันหนักนี้กี่ กิโลอ่ะครับ

Comment

ASUS G50vt การ์ดจอ 9800M GS สั่งนอกไม่มีประกันเสียทีเศร้าเหมือนเอาเงินไปโยนทิ้ง -*-

เชคเครื่องก่อนที่เค้าจะส่งมาก็ไม่ได้ เจอ dead pixel ทีร้อง

ผมว่า 6935G ไม่ก็ S57 อะ แนะนำ S57 โคตรแรง แต่ ถึก 6935g อะ

แต่ท่าชอบพกพาก็ S42-LM22 ไปเลยครับแร๊ง

S57 กดเบาๆฝาก็ยุบแล้ว

ปล. Sony เป็นยี่ห้อเดียวที่มีประกันทั่วโลก..เคยได้ยินมาแบบนี้นะ

Comment

Originally posted by ruchz View Post
              ASUS G50vt การ์ดจอ 9800M GS สั่งนอกไม่มีประกันเสียทีเศร้าเหมือนเอาเงินไปโยนทิ้ง -*-

เชคเครื่องก่อนที่เค้าจะส่งมาก็ไม่ได้ เจอ dead pixel ทีร้อง

ผมว่า 6935G ไม่ก็ S57 อะ แนะนำ S57 โคตรแรง แต่ ถึก 6935g อะ

แต่ท่าชอบพกพาก็ S42-LM22 ไปเลยครับแร๊ง

S57 กดเบาๆฝาก็ยุบแล้ว

ปล. Sony เป็นยี่ห้อเดียวที่มีประกันทั่วโลก..เคยได้ยินมาแบบนี้นะ
              Asusประกันworldwide 2yrs.......

Comment

g50vt
                ประกันทั่วโลก
                อิอิ

Comment

Originally posted by Calidan View Post
                  Asusประกันworldwide 2yrs.......

ถ้าในงบนี้ ก็เห็นว่าจะน่าเป็น g50vt-x series แน่ คือก่อนที่ผมจะสอย s57 มาผมก็คิดว่าจะเอา g50vt-x series เหมือนกัน แต่พอไปดูเรื่องประกันแล้ว ทาง bestbuy เค้าบอกว่า จะประกัน แต่ใน us เท่านั้น ซึ่งผู้ถามเป็นชาว aus มั้ง แล้วเค้าบอกว่า จะ worldwide ก็ได้แต่ว่าต้องจ่ายเพิ่ม ครับ

Comment

เอาเครื่องที่ใกล้ๆเคียงกับงบหน่อยน่ะครับ

เห็นคนบอกราคาเครื่องแค่ 30000-40000 แต่อยากได้เครื่องที่ประสิทธิภาพคุ้มๆตามงบ และ มีประกัน สั่งนอกคงไม่เอาอ่ะครับมันเสียวสันหลัง

เออแล้ว MACBOOK ราคาประมาณนี้มีรึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
                      เอาเครื่องที่ใกล้ๆเคียงกับงบหน่อยน่ะครับ

เห็นคนบอกราคาเครื่องแค่ 30000-40000 แต่อยากได้เครื่องที่ประสิทธิภาพคุ้มๆตามงบ และ มีประกัน สั่งนอกคงไม่เอาอ่ะครับมันเสียวสันหลัง

เออแล้ว MACBOOK ราคาประมาณนี้มีรึเปล่าครับ
                      มีครับแต่สเปกไม่แรงขนาดพวก S42 S57 หรือ 6935G นะ เพราะการ์ดจอแค่ 9400M
                      แต่ได้ตรงวัสดุแข็งแรงมากและระบบระบายความร้อนดี ส่วนประกันไม่มีความเห็นครับ

Comment

หันไปดู dell ก็น่าจะเหมาะเหมือนกันนะครับ เพราะเห็นว่าจะเอา studio xps เข้ามาแล้ว
                        http://****************/notebook/2020-DELL+XPS+M1640.html

ลืมบอกซื้อประกันเพิ่มเป็น 3 ปีด้วยน่าจะตกราวๆ 55000 ได้มั้งครับ รวม vat แล้วนะ

Comment

ระวังนะค๊าบบบบ ตัว 9400M G มีคนเดี้ยงมาแล้วนะคร๊าบบบบบบ

ร้อนจัด เจ๊งเลย จอลาย เห็นอยู่แว๊บๆ ไม่รู้ว่่าเกี่ยวกะ Heat cycle ป่าว

Comment

Working...
                          X