Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows Tablet PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows Tablet PC

รบกวนท่านที่เคยลง Windows xp TABLET PC ด้วยครับ

คือผมโหลดมาแล้วครับ ข้างในมี 2 CD

- CD 1 ก็มีไฟล์ติดตั้ง XP ปรกติ

- CD 2 มีไฟล์ TABLET แต่ไม่มีตัวติดตั้ง

พอลงแล้วก็เป็น XP ธรรมดาครับ

อ่านดูไฟล์ข้างในก็ไม่เห็นบอกอะไร

ก็เลยงง เลยว่า แล้วจะลงยังไง

รบกวนด้วยครับผม ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

ดันไว้ก่อน เดี๋ยวท่านเทพ...มาไม่เห็น...อิิอิ

Comment

ช่วยดันไว้เป็นความรู้ครับ อิอิ

Comment

แคปรูปมาดูครับ

Comment

เคยเล่นแต่ของ vista

รอดูเหมือนกัน

Comment

Originally posted by ok.chok View Post
            แคปรูปมาดูครับ
            เวลาเราดูที่ Properties มันก็จะบอกว่าเป็น

Windows xp Tablet ครับ

แต่ว่าใช้ทัชสกรีนไม่ได้ กลายเป็น XP ธรรมาเฉยเลย

ไปโหลดมาจากเว็ป ตปท. แต่เขาก็บอกว่าเป็น TABLET นะครับ

ตอนลงก็ไม่เห็นถามหา แผ่นที่สอง เหมือน Windows Server ครับ

ท่านใดทราบก็แนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับผม

Comment

ดัน ดัน ดัน....

Comment

ไม่ได้ลง driver ของ touch screen หรือป่่าวครับ

Comment

ผมว่ามันน่าจะมี driver แถมมากับตัว tablet นะ
                  ลองไปหาดูในเว็บเกี่ยวกับ tablet ได้ตัวนี้มา

http://www.wacom.com/Tabletpc/driver.cfm

ไม่รู้ใช้ได้รึเปล่านะ ต้องลองโหลดไปใช้ดูเอง

Comment

Originally posted by FPE01 View Post
                    ไม่ได้ลง driver ของ touch screen หรือป่่าวครับ
                    ขอบคุณครับผม ตอนนี้ลงได้แล้วครับ ไปโหลดของต่างประเทศ

เห็นเขาทำมาเป็น Tablet เรียบร้อยแล้วครับ มีแผ่นเดียว

เพราะลงครั้งก่อนไม่ได้ Driver ที่ลงก็ต้องเป็น XP ไม่ใช่ Tablet

ตอนนี้ทำได้แล้วครับ

Originally posted by sandy207 View Post
                    ผมว่ามันน่าจะมี driver แถมมากับตัว tablet นะ
                    ลองไปหาดูในเว็บเกี่ยวกับ tablet ได้ตัวนี้มา

http://www.wacom.com/Tabletpc/driver.cfm

ไม่รู้ใช้ได้รึเปล่านะ ต้องลองโหลดไปใช้ดูเอง
                    ขอบคุุณครับผม ตอนนี้ลงได้แล้วครับ นั่้งงมอยู่ตั้งนาน

ก็เลยไม่รู้เลยว่าที่มี 2 CD ต้องทำยังถึงจะลงได้ พอดีไปเห็นเขาทำไว้แล้ว

ก็เลยมาลงได้ปรกติ แถมไม่มีปัญหาเรื่องไดร์เวอร์ด้วย

Comment

Working...
                    X