Announcement

Collapse
No announcement yet.

Media player classic ใครเป็นเหมือนผมบ้าง U_U

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Media player classic ใครเป็นเหมือนผมบ้าง U_U

พอดูแบบเต็มจอ subมันไม่อยู่ที่ตำแหน่งเดิม

ไม่ทราบว่าใครมีวิธีแก้บ้างผมเซงมากเลย ต้องใช้โปรเกรมอื่นดูแทน U_U

ไม่ทราบครับ ของผมตำแหน่งเดิม

ที่แน่ๆ วันนี้ตอนจบ

Comment

ใช้ mpch แสดงซับหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ต้องปรับตรงนี้

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post

อะครับ บ่าย 3 แ้ล้วสินะ ^^

Originally posted by laku69 View Post
        ใช้ mpch แสดงซับหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ต้องปรับตรงนี้

ก็ยังเป็นอยู่ดีอะครับ = =

เมื่อก่อน ผมใช้ ffdshows ดู ไม่มีปัญหานะครับ แต่ พอ ใช้ DXVA

แล้วเป็นเลยอะครับ

ตอนนี้ก็เลยต้องยอมแลกด้วยการดู ซับถูกตำแหน่ง ภาพไม่สวย แถมกิน CPU อีก
        Last edited by Thaliwilya; 29 Mar 2009, 16:57:59.

Comment

ผมพอรู้หละ สงสัย ต้องให้ DirectVobSub

run ตอนเปิดMedia player classic

ทำไงถึงจะให้มันrun ตอนเล่นบน Media player classic U_U

ใครทราบบอกผมที จนปัญญาหละ

Comment

mpc hc

ไปหน้า playback เอา autoload subtitle ออก

ให้ชัว ไป add extranal filter เลือก directvobsub แล้วปรับเป็น prefer

vob sub จะไม่ทำงานร่วมกับ dxva เพราะฉะนั้น ใช้ coreavc ไป

ไฟล์ H264 progressive ระหว่า software กับ hardware เรื่อง Quality สังเกตุความต่างยากมาก

720P cpu use ต่างกันนิดเดียว
            แค่ถ้า 1080P cpu use จะต่างกระฉูด

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post

ดูด้วยเหรอครับ

Comment

ในนี้แอบดูเมะกันหลายคนนะ หุๆ (ผมด้วยแหละ )

รอเรื่องใหม่ดูแทน Toradora กับ Clannad

Comment

Media player classic ใครเป็นเหมือนผมบ้าง U_U

mpc hc

ไปหน้า playback เอา autoload subtitle ออก

ให้ชัว ไป add extranal filter เลือก directvobsub แล้วปรับเป็น prefer

vob sub จะไม่ทำงานร่วมกับ dxva เพราะฉะนั้น ใช้ coreavc ไป

ไฟล์ H264 progressive ระหว่า software กับ hardware เรื่อง Quality สังเกตุความต่างยากมาก

720P cpu use ต่างกันนิดเดียว
                  แค่ถ้า 1080P cpu use จะต่างกระฉูด

ขอบคุณมากครับ เคลียหละ = =

ถามต่ออีกนิส

ถ้าเทียบcoreavc กับ ffdshows ต่างกันมากไหมครับ

Comment

ใช้เดิมๆ ไม่ปรับอะไร เรื่อง ภาพสังเกตุความต่างยากมาก ยากจนดูไม่ออก

1080P บน E2140 เดิมๆ

coreavc จะใช้ แค่ 30 %

ffdshows แต่ ffdshow อาจจะใช้ 70-90% เลย กระตุกยิกๆ

Comment

ใช้เดิมๆ ไม่ปรับอะไร เรื่อง ภาพสังเกตุความต่างยากมาก ยากจนดูไม่ออก

1080P บน E2140 เดิมๆ

coreavc จะใช้ แค่ 30 %

ffdshows แต่ ffdshow อาจจะใช้ 70-90% เลย กระตุกยิกๆ
                      ขอบคุณครับ หุหุ

Comment

ผมปรับตามนี้นะครับ

ใช้ dxva ไม่มีปัญหา

ลองเช็คดูว่า มี filter อื่นอยู่ด้วยรึเปล่า แต่จริงๆก็ไม่น่ามี เพราะไม่งั้นก็จะใช้ dxva ไม่ได้

อันนี้แถม guide ถูกบ้าง มะถูกบ้าง ลองๆดูนะคับ
                        http://nunnally.ahmygoddess.net/all-...ic-homecinema/
                        Attached Files
                        Last edited by Eno_Khem; 30 Mar 2009, 00:22:32.

Comment

ไม่เป็นอะครับ

แล้วก็หลังจากตอนจบ วันนี้ เห็นว่า จะเอาตอนจบ(สงสัยจบไม่ดีแบบ Seed) มาทำ ภาคหนังโรค ปิดท้ายนะครับ

Comment

Working...
                          X