Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องอุญหภูมิ ของ Q9550 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องอุญหภูมิ ของ Q9550 ครับ

อยากถามทุกท่านหน่อยครับ ช่วงนี้อากาศร้อนมาก

Q9550 ของผมเดิมๆครับ ไม่ได้ลากอะไรเพราะอากาศช่วงนี้ร้อน
    ขณะ Idle อุณหภูมิ 60 องศา +
    ขณะ Fulload บางครั้งขึ้นไปถึง 75 องศา

ซิงค์เดิมๆ ครับ ไม่ได้เปิดแอร์ เปิดแอร์ทั้งวันก็ไม่ไหว สู้ค่าไฟไม่ได้

ร้อนเกินไปรึเปล่าครับ แล้วถ้าเปลี่ยนชิงค์เป็น ThermalTake Spin Q นี่จะช่วงลดอุณหภูมิ ไปได้มากขนาดไหนครับ

เคสตอนนี้ใช้ Centurion 590 อยู่ครับ พัดลมข้างหน้า 1 ข้างๆ 1 บน 2 หลัง 1 ครับ ไม่รวมซิงค์ CPU นะครับ M/D P5Q - Deluxe

ขอบคุณมากครับ

Temp ผิดปกติครับ ของผม idle 30 ปลายๆ ไม่เปิดแอร์ ใช้กับ True Black 120 พัดลม 2000 rpm

แนะนำพวก Thermalright Ultra 120 Extreme ดีกว่าครับ เย็นพิสูจน์ได้ โดยเฉพาะถ้าท่านเปิดแอร์

sigpic

Comment

Originally posted by Criticism View Post
      อยากถามทุกท่านหน่อยครับ ช่วงนี้อากาศร้อนมาก

Q9550 ของผมเดิมๆครับ ไม่ได้ลากอะไรเพราะอากาศช่วงนี้ร้อน
      ขณะ Idle อุณหภูมิ 60 องศา +
      ขณะ Fulload บางครั้งขึ้นไปถึง 75 องศา

ซิงค์เดิมๆ ครับ ไม่ได้เปิดแอร์ เปิดแอร์ทั้งวันก็ไม่ไหว สู้ค่าไฟไม่ได้

ร้อนเกินไปรึเปล่าครับ แล้วถ้าเปลี่ยนชิงค์เป็น ThermalTake Spin Q นี่จะช่วงลดอุณหภูมิ ไปได้มากขนาดไหนครับ

เคสตอนนี้ใช้ Centurion 590 อยู่ครับ พัดลมข้างหน้า 1 ข้างๆ 1 บน 2 หลัง 1 ครับ ไม่รวมซิงค์ CPU นะครับ M/D P5Q - Deluxe

ขอบคุณมากครับ
      ร้อนจังครับซิ้งท่านยังสนิทสนมกันดีอยู่หรือป่าวเอ๋ย

Comment

ของผมใช้ U 120 ex กับ Q9550 ห้องธรรมดาทำไม idle มัน 50 นิดๆ แบบนี้ร้อนไหมครับหรือปกติ (ซิลิโคนของ MX2) ปิดเคส ไม่ oc

Comment

ซิ้งไม่แน่นแน่เลย

Comment

ตอนนี้ได้คำตอบแล้วครับ ติดตามต่อได้ที่ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=435290

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

9550 ผมก็เดิมไม่ได้เปลี่ยนซิ้งค์
              Idle 49-55

Comment

ซิ้งไม่สนิท ก็มีส่วนนะครับ

Comment

Q9550 ของผม ช่วงอากาศ 12.00-14.00 อุณหภูมิ ของCPU 31 ถึง 33 บางครั้งขึ้นถึง 35 แต่ก็ลงมาอีก ใช้งานปกติ ซิงเดิม พัดลม CPUหมุน 1450 รอบ พัดลมเคส 1800รอบ (ไม่เปิดแอ นะ)

Comment

^
                    ^
                    ^
                    เย็นหลาย

Comment

ไม่มีQ9550ใช้ครับเข้ามาจด

Comment

คลิกไปดูเจอปัญหาเดียวกัน เลยครับเรากำลังจะตั้งกะทู้ใหม่พอดีมาเจอก่อนเลยมาให้ช่วยด้วย ทำไมมันเป็นอย่างงี้เนี่ย อยู่ เฉยๆ ประมาณ 55-60C Full load นี่ แตะ 75เหมือนกันครับซิลิโคนก็ใส่เเล้ว แน่นก็แน่นแล้ว ซิลิโคนลองหมดทุกชนิดเเล้ว ยกเว้นผสมเพ็ชร ง่ะ เอายังไงดีเนี่ย ใส่ V.8 ดีไหมครับช่วยหน่อยๆ

Comment

ใส่ V.8..ได้ตามนี้ครับ..
                          Last edited by GauDia; 5 Apr 2009, 08:31:22.

Comment

ถอย V8 มาละครับ วันนี้จะไปซื้อ MX-2 แล้วจะลองดู

คิดว่า หนาวแน่นอน

Comment

ไม่ OC + ใช้ซิ้งค์เดิม อยู่ที่46-50 จ้า

Comment

Working...
                              X