Announcement

Collapse
No announcement yet.

อีกนึ่งวิธีที่ทำให้ซิงค์ที่ดูเก่ากับมาใสปิ้งๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อีกนึ่งวิธีที่ทำให้ซิงค์ที่ดูเก่ากับมาใสปิ้งๆ

ผมใช้สเปย์ ไล่ความชื่น ยี่ห้อ KLOUD ลองซื้อมาใช้ดูเล่นๆ ป้องละ 55บาท หน้าจะถูกสุดในร้านและ
    ถ่ายรูปไม่ได้ กล้องไม่ดีพอ
    เขาโม้ไว้ว่า มีคุณสมบัติการแทรงซึกได้เป็นอย่างดี จึงทำความสะอาดพื้นทีี่คอนแทค ได้อย่างมีประสิทธิภาพ และยังมีฟิมล์ บางๆ เคลือบผิดป้องกันความชื้น และลดการกัดกร่อน เช่นสนิม
    กลิ่นไม่เหม็น ไม่หอมมาก
    ชีด ไปเหมือนน้ำ แต่พอเช็ดๆออก เงากว่าที่คิด แต่ชีดในห้องลื่นจนหัวจะทิ้มเอาเลย
    และก็ Tes F6-i elec Cleanerers 160 CC ขวดละ 38 บาท
    ผลิตภะฑณ์สูตรน้ำ เป็นประจุบวกทางเคมี ชจัดคราบไฟฟ้าสถิต ป้องกันการละดวงจร ใช้ร่วมกับเครื่องอุตราโชนิกส์ได้

ผมชีดสเปย์แล้วใช้ผ้าเช็ด และเอาสำลี ชุบน้ำ F6-i แล้วก็เอาสำลีอีกแผ่นเช็ดออก
    ไม่มีรูปก่อนทำนะครับ

รูปไม่ค่อยชัด ใช้กล้องมือถือ กล้องอีกตัวใึรเอาไปใช้ก็ไม่รู้
    ได้ผลเป็นไงมาบอกกันบ้างครับ ผมยังไม่รู้ผลเลย ยังใหม่ๆอยู่ ไม่ได้เปิดคอม ไม่ค่อยมีอากาศไปโดน
    Last edited by karaboon; 29 Mar 2009, 18:29:17.

ใสปิ้งเลยอ่ะ

Comment

มองไม่ค่อยชัด.. ขอบคุณครับไว้จะลองทำดู

Comment

เดี๋ยวกะลองทำกับ120ex แว้วมานกำจัดพวกคาบออกไซได้ปะคับ

Comment

น่าสน

Comment

น่าสน ด้วย 55555

Comment

Originally posted by saikano View Post
              เดี๋ยวกะลองทำกับ120ex แว้วมานกำจัดพวกคาบออกไซได้ปะคับ
              น่าจะใช้ครับ คือผมเอามาทำความสะอาดเมนบอร์ดอะครับ เลยลองเช็ดซิงค์ดู
              Originally posted by deedocmtc View Post
              มองไม่ค่อยชัด.. ขอบคุณครับไว้จะลองทำดู
              ต้องหากล้องก่อน ไม่รู้ไปไว้ไหน

เด๋วว่างๆถ่ายรูปใหม่+ถอดมาล้างน้ำแล้วลงน้ำยาใหม่ เพราะมาใน ฟิน ผุ่นค่อนข้างเยอะ ตอนชีดผุ่นออกมากระจายเลย

Comment

ของดีแบบนี้เป็นตัวแทนจำหน่ายไปเลยครับ

Comment

สเปร ขวดสีแดงนี่มันเอาไว้ืทำอะไรหรอครับ ใช่ืัที่เอามาทำความสะอากแผงวงจรปะครับ

Comment

ใช้ทำความสะอาด ฮิตไปท์ ทองแดงได้หรือป่าวครับ ???

ฮิตไปท์ ผมมันดำมากๆๆแล้ว เคยเอาบัสโซขัดลอบนึงใซกพักดำยิ่งก่าเดิม (อันนี้รู้อยู่แล้ว) ว่าแต่ถ้าสมมุด เราขัดแล้ว เคลือบสารพลาสติสใสละครับ จะเป็นไง

Comment

Ture Black ผมจะไ ด้ไหมเนี้ย... เฮ่อ

Comment

ลองหาซื้อมาใช้ดู ผมไม่รับประกันนะว่าได้ผลเปล่า
                        มีคนถามมาหลายคนอยู่ว่าวื้อได้ที่ไหน ไอเราลืมบอกครับ
                        ซื้อได้ที่ ร้าน อมร หน้าจะทุกสาขา ผมซื้อที่ เมเจอร์ นนท์ ร้านประจำเดินเล่นหาของมาทำเล่นๆบ่อย
                        หรือร้านเครื่องเสียง - อุปกรณ์ไฟฟ้า
                        ถามเขาก็ได้ว่า สเปร์ไล่ความชื่น เลือกยี่ห้อดีๆหน่อยก็ได้ ถูกสุดก็ประมาณนี้ แพงๆก็ พิวลิป(เขียนงี้เปล่า) 160 บาทมั้งครับ ป๋องใหญ่ดี แต่เรากลัวใช้ไม่หมด เลือกเอาแบบ ไม่มีกลิ่น หรือ กลิ่นไม่เหม็นนะครับ
                        สามารถนำมาทำความสะอาดบอร์ดได้ ที่จริงเอามาทำความสะอาดบอร์ดแหละ อ่านๆดูแล้ว อยากลองของดู เลยจัดการซะเลย ^ ^ แต่เสียดาย ซิลิโคลน Mx2 มากๆ เช็ดออกไปแ้ล้ว ชีดไปใหม่หมด ดีนะยังมีซิลิโคลนขาว ที่ซื้อเก็บไว้นานแล้ว
                        ชีดไปฟินได้ครับผม

Comment

Working...
                        X