Announcement

Collapse
No announcement yet.

HTPC เครื่องหนึ่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HTPC เครื่องหนึ่ง

มีเรื่องให้ท่าน ๆ คิดกันหน่อย
    เมื่อวาน เนื่องจากจะดูหนัง เครื่องเล่นดันเปิดถาดไม่ออกซะงั้น เอาไปซ่อม แม่เจ้า เฟืองบิ่นนิดเดียว ต้องเปลี่ยนยกชุด 3000 บาท ผมก็เลยอยากจะลองเล่น htpc ประชดมันซะเลย

มีคอมเก่า ๆ อยู่ 1 เครื่อง
    Celeron d 2.8 775
    MB 775 เป็น slot AGP
    HD 320gb sata
    VGA 7300GT

ซึ่งผมมีงบอยู่ สัุก 6 7 พันนะครับ ผมก็คิดไ้ด้ 2 ชุดว่า

ชุดแรก
    Celeron D 2.8 775
    MB P31-DS3L *มีช่อง Optical
    VGA ATI 3650
    HD ตัวเก่า
    com2play remote

ชุดที่สอง

CPU X2 5000+
    MB GigaByteGA-MA78GM-S2H *มี VGA ATI3400 , Optical , HDMI port
    VGA onboard
    HD ตัวเก่า

เอาไว้ดู 1080p น่ะครับ ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยครับ หรือท่านใดมีชุดที่ดี ๆ แนะนำหน่อยครับ

ส่วนเรื่อง sound ต่าง ๆ ผมมี AVR ถอดให้ครับ
    ขอบคุณครับ

Originally posted by dimensions View Post
    มีเรื่องให้ท่าน ๆ คิดกันหน่อย
    เมื่อวาน เนื่องจากจะดูหนัง เครื่องเล่นดันเปิดถาดไม่ออกซะงั้น เอาไปซ่อม แม่เจ้า เฟืองบิ่นนิดเดียว ต้องเปลี่ยนยกชุด 3000 บาท ผมก็เลยอยากจะลองเล่น htpc ประชดมันซะเลย

มีคอมเก่า ๆ อยู่ 1 เครื่อง
    Celeron d 2.8 775
    MB 775 เป็น slot AGP
    HD 320gb sata
    VGA 7300GT

ซึ่งผมมีงบอยู่ สัุก 6 7 พันนะครับ ผมก็คิดไ้ด้ 2 ชุดว่า

ชุดแรก
    Celeron D 2.8 775>>>>>>>>> E5200 2500บาท แรงกว่าชุดเก่า และ ชุด2 โคตรๆเลย
    MB P31-DS3L *มีช่อง Optica อันนี้ OK
    VGA ATI 3650>>>>>>>> HIS 4670 IceQ 2900บาท
    HD ตัวเก่า

ชุดที่สอง ไม่ต้องเอาชุด 2 มันไม่เมพ

CPU X2 5000+
    MB GigaByteGA-MA78GM-S2H *มี VGA ATI3400 , Optical , HDMI port
    VGA onboard
    HD ตัวเก่า

เอาไว้ดู 1080p น่ะครับ ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยครับ หรือท่านใดมีชุดที่ดี ๆ แนะนำหน่อยครับ

ส่วนเรื่อง sound ต่าง ๆ ผมมี AVR ถอดให้ครับ
    ขอบคุณครับ

รับ รอง ดู 1080P ลื่นหัวแตก

Comment

ค้าบ

Comment

เหอๆๆ

จัดไปเลยท่าน

Comment

แล้วถ้าเป็นชุดล่างจะไหวไหมหนอ พอดีคิดได้ว่าต้องเซฟเงินหน่อย จะเอาไปเล่นอย่างอื่น อิอิ

Comment

ตัวล่างก็ลื่นแล้วครับ เอาเงินไปเพิ่ม HDD ดีกว่าครับ

ตอนนี้ผมใช้
            cpu 4600+
            Mb ecs black
            แรม 2 กิ๊ก
            ต่อออก LCD 32 นิ้ว ทาง hdmi
            ดู 1080p ไม่กระตุกครับ
            อยู่ที่เซ็ตโปรแกรมด้วยครับ
            อย่าลืมลง มีเดียพอร์ตเตอร์นะครับ สวยงาม

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
              X