Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ Diablo II

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ชอบ Paladin ครับผมโหดสุดๆ สมดุลทั้งรุกและรับ(อยากบอกว่าอาชีพที่โกงสุดคือ Amazon)

Comment

necromancer หรอคับ ผมชอบตัวนี้มาก
      ที่ เห็นคนเล่น เยอะๆ ก็คงมี 2 สายคือ 1. สาย summonmancer 2. สาย bonemancer
      แต่ ก็ มีอีกสายที่เป็นการ mix and match ระหว่าง 2 สายนี้นะครับ

แต่ สาย summon เล่นง่าย ไม่ต้องมีของเทพๆ ก็ลุย hell สบายมากคับ
      สาย bonemancer โหดจิง แต่ต้องมีของดีๆ หน่อยถึงจะโหด

bonemancer จะอัพ bone spirit , bone spear , bone prison , clay golem + mastery ไว้พอ tank , curse declipify(ไม่แน่ใจเขียนถูกป่าว )

summonmancer
      สำหรับสายนี้แนะนำมือใหม่ ก็เล่นได้ครับ
      เริ่มแรก อัพ amplify dmg ไว้ 1 แล้ว ใส่ skel + mas อััพคู่กันไปนะครับ จนเต็มทั้ง 2 อัน
      พอเวลซัก 30+ ก็อัพ corpse explotion, declipify, summon resist ไว้ 1 แล้วก็ เอา clay golem + mastery ไปเรื่อยๆ จนเต็ม
      พอเรามาถึง nightmare ให้เรา run boss q4 act 1 เรื่อยๆ เก็บ rune มาทำธนูใ้ห้ merc เราใช้ครับ ให้ใช้ merc ของ act 1 rune ที่ใช้ก็ Tir + Tal + Amn เป็น runeword ต่ำๆ ที่หาได้ไม่ยากครับ
      ให้เอาไปใส่ ธนู 3 รู อะไรก็ได้ครับ โดยใส่ rune ลงไปใน ธนูเรียงแบบนี้ Tir > Tal > Amn
      เีราก็จะได้ Edge Bow มาใช้
      เรา ก็ เก็บเวลๆๆ เอาให้ผ่าน nm คับ ถ้าเกิดมี sorc เข้ามาเล่นด้วย(b.net) ก็ run baal nm ไปครับ เก็บ lv ไปเรื่อยๆ
      พอ เลเวล ซัก 50-60 ก็มา run cow nm ไปเรื่อยๆ หา sc/gc ครับ sc หาที่ + mf ให้ run ไปเรื่อยๆ จนเรามีค่า mf ซัก 200-400

ที่นี้ เราก็ไป ลุย hell เลยครับ ลุยสบายๆ ชิลๆ แต่จาช้าหน่อย แนะนำไป run pit ที่ act1/tamoe highland อ่ะครับ อยูระหว่า black march กับ outer cloister พอเราเริ่มมีของ มาระดับ หนึ่งแล้ว ก็ เริ่ม run boss ได้แล้วละครับ หรือจะข้ามขั้น เอาตัวเรา ไปเป็น hell forge quest rusher หา rune ทำ enigma/faith ก็ได้ครับ

ที่นี้ summon mancer เราก็จะเก่งสัดๆ 555
      ุ้ถ้าอยาก เทพจิงๆ ก็ run hell forge จยได้ rune word 3 อันนี้เลยครับ
      เริ่มแรก เราหา runeword faith bow ก่อนเลยจะได้ลุยสบายๆ summonmancer เราจะเก่งขึ้นทันตาเลยครับ
      จากนั้นก็ ทำ rune word enigma มาใส่ เราก็จะเริ่ม เทพและครับ
      หรือจะทำ Bramble rune word ก็ได้ ใส่เกราะให้ merc เราจะได้ lv 16-21 thorn aura ครับ
      เท่านี้ ก็ เทพ เกิน บรรยายและ 555+

พูดง่าย แต่กว่าจะได้ ยากสัดครับ ^^

Comment

อ่อ เพิ่มเติมครับ golem กับ golem mas ผมว่า ไม่ต้องอัพเต็มก็ได้นะครับ

เท่าที่ใช้มาไม่เคยเห็นมันตายเลย พระเจ้าเลือด 16k

แล้วอีกอย่างผมจะร่าย clay golem ไปจุดยุทธศาสตร์เรื่อยๆอย่างเช่น ข้างๆตัวชุบเงี๊ยให้มันเลิกชุบเพราะมันตบกับ golem เราอยู่

ตอนนี้ผมก็เลยคิดสาย ผสมครับ เป็นสายที่ mix and match ระหว่าง bone กับ summon ครับ

สกิลก็แบบนี้

skel 20
        skel mas 20
        skel mage 1
        revive 1
        clay 10
        golem mas 10
        summon resist 1
        declipify 1 ( ทางผ่านมันอัพ 1 พอ )
        teeth 1
        corpse explotion 1
        bone spear 20
        ที่เหลือ อยากใส่ อะไรก็ใส่ไปครับ ที่ + ความแรง bone spear

ปล. เหตุผมที่ใช้ bone spear นั้นมันใช้ combo กับ corpse explotion ครับ ลุย cow hell แปปเดียว ครบ 1 รอบและ เพราะวัว 1 ชุดใช้เวลาแปปเดียวก็นอนทั้งฝูงแล้ว ดีกว่ารอ skel ตีอย่างดียวนะเออ

หรือจะใช้ bone spirit ก็ไม่ว่ากันครับ ยิง 1 ตัวแล้วระเิบิด
        แล้วค่อยไปยิงอีกตัว แล้ว ระเบิดต่อ อาไร เงี๊ย ก็ได้

พลิกแพล เอง คัฟ

^^

Comment

ผมจบ Hell นะครับ .. ไม่ได้โกงด้วย ..

ตัวแรกใช้ บาบาเรี่ยน จบ .. แล้วตัวที่เหลือก็ตามมา ...

ผมว่า Amazon ไม่โกงหรอกนะครับ ...

ผมว่านักเวทย์หญิง Socceress (พิมพ์ถูก..รึป่าว) ทั้งโกง ทั้งจบยากที่สุดแล้ว ..

ที่โกง เพราะสกิล Blizzard กับ Hydra โกงมากๆ

และที่จบยากก็เพราะว่า นิ่มยังกะปลวก (อีปลวก! ^^)

พอโหมด Hell เจอมอนสเตอร์ กันทั้ง ไฟ กับน้ำแข็ง เผลอๆ เจอกันเวทย์อีก

วิ่ง ๆ ๆ แล้วก็เติมยาให้ เบ๊ เข้าไปอัด ...

ปล. บาบาเรี่ยนก็โกงครับ .. สกิล Concentration (พิมพ์ถูก..รึป่าว)

ที่ตีแล้วมอนสเตอร์จะไม่ตีสวนกลับ บอสก็มีผล ... อัพ 20 เต็ม แล้วมีของที่ดูดเลือดอีก ..

อย่าให้เดี่ยว ไม่มีตายครับ ..
          Last edited by Kraiwit; 17 Apr 2009, 02:50:40.

Comment

Necro ชอบตัวนี้ครับ

หล่อดี แรกๆ อย่างเก่ง ปลุกสเกล เยอะแยะมาช่วยตี

หลังๆ ทหารรับจ้างลูกเดียว

Comment

ยังไงก็ บาบาเรี่ยน

Comment

Working...
              X