Announcement

Collapse
No announcement yet.

maxnetออกนอกเท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• maxnetออกนอกเท่าไหร่ครับ

เผอิญว่า ผมเห็นไม่ค่อยมีใครตอบซักทีอะครับ

ผมว่าจะบอกให้พ่อเปลี่ยนจากทุยเป็นแม็ซเน็ตอะครับ

แต่โปร3เมกออกนอกเท่าไหร่ครับ 4กับ5ด้วยขอข้อมูลครับ

เพราะทุยโปรใหม่3เมกออกนอก1เมกอะครับ ผมรู้ว่ามันต้องใช้ทุยมูฟ

แต่พ่อผมใช้อยู่แล้วครับ(มี2เบอร์ ไม่รู้จะเอาไปทำไม บอกให้เปลี่ยนมันคุ้มกว่าก็ไม่เปล่ยน- -)

ขอความเร็วนอกแบบpremierด้วยนะครับ เห็นมันแพงเหลือเกิน อยากรู้ว่า

มันต่างกับแบบอินดี้แค่ไหน

ผมเปลี่ยนไปแล้วอ่ะ จากทุยเป็นแม็กเน็ต แต่รอเค้ามาติดตั้งอยู่ เลยยังตอบไม่ได้ว่าออกนอกเท่าไร แต่รู้ว่า premier มันแพงกว่า indy เพราะ premier มันค่าอัพโหลด 1เม็ก แต่ indy มัน 512k แล้วก้ premier มันจะไม่ลิมิต p2p/voip แต่ indy จะมี ลิมิต เอาไว้ แต่เค้าไม่ได้บอกว่า ลิมิต เอาไว้เท่าไร ถ้าถามว่่า p2p/voip คือไร ก้ คือ จํานวนการเชื่อมต่อสูงสุดของ p2p ในบิทโทเร้นอ่ะ

Comment

p2pคืออะไรหรอครับ+มีไว้เพื่ออะไรครับ-*-

โทษทีครับผมเล่นบิทแต่ความรู้เท่าหมา(ในเรื่องบิทนะ) viopด้วยครับ

ถ้าไม่ลิมิตจะช่วยอะไรได้ครับ(ทั้ง2อย่างนะ) แต่หลักๆอยากรู้ว่าออกนอกเท่าไหร่ครับ

Comment

p2p คือ peer to peer คือมีไว้เพื่อเชื่อมต่อหาระหว่าง ip ด้วยกันเองในบิทอ่ะฮะ คือ ถ้าไม่มีลิมิต มันก็จะสามารถต่อ seed/peer ได้มากสุดเท่าที่จะเชื่อมต่อได้ แต่ถ้าลิมิตไว้ มันก้จะเชื่อมต่อได้ไม่มากกว่าที่ลิมิตเอาไว้น่ะฮะ ส่วน voip คือ คือระบบการสื่อสารด้วยเสียงผ่านเครือข่าย IP ที่เรียกว่า เทคโนโลยี Voice over IP คือ ไว้คุยกันผ่านเนตอ่ะครับ เหมือนพวกเกมสมัยใหม่เด่วนี้เค้าใช้กันตอนเล่นออนไลน์ การลิมิตในที่นี้หมายถึง จํานวนการเชื่อมต่อสูงสุดของ ip ที่สามารถคุยได้อ่ะฮะ แต่ปกติคนส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ใช้ระบบนี้หรอกมั้งเราคิดว่านะ

ในส่วนตัวเราคิดว่า ทุยอ่ะ ลิมิต p2p มากกว่า maxnet ด้วยมั้ง

Comment

ใช้maxnet 3m/512 ออกนอก แล้วแต่ช่วงคนใช้เยอะ
          แต่เฉลี่ยแล้วไม่ต่ำกว่า1m

กำลังโหลดจาก rapid. พร้อมกะ Enterupload รวมกันแล้วเกือบ 3m
          ขาดอยู่ 20kb/s(ผมกำลังโหลดบิทเว็บจีนด้วย)

Comment

ยืนยันว่าแม็กเน็ตออกนอกแรงกว่าทรู ตอนดึกๆๆวิ่งเต็มสปีดเลย
            ผมโหลดไฟล์จาก ลอนดอน วิ่ง 450 kb/s เน็ต 4 เม็กนะ

Comment

อยากรู้เหมือนกัน ทรู น่าจะดีกว่าคงต้องรอ maxnet เค้าพัฒนาอีก

Last edited by kidnapped1; 30 Mar 2009, 04:06:21.

Comment

ผมว่าจะติด premium แบบ 2M 1090 บาท จะดีไหมเนี่ย

Comment

Originally posted by namek View Post
                  ใช้maxnet 3m/512 ออกนอก แล้วแต่ช่วงคนใช้เยอะ
                  แต่เฉลี่ยแล้วไม่ต่ำกว่า1m

กำลังโหลดจาก rapid. พร้อมกะ Enterupload รวมกันแล้วเกือบ 3m
                  ขาดอยู่ 20kb/s(ผมกำลังโหลดบิทเว็บจีนด้วย)

ผมใช้เนต ทรู ทำไม rapid ผมโหลดได้แค่ 7-20K เอง

Comment

ทุยมันกั๊กไงครับ

Comment

Originally posted by chadoopop View Post
                      ผมใช้เนต ทรู ทำไม rapid ผมโหลดได้แค่ 7-20K เอง

Comment

Originally posted by Sean13 View Post
                        ผมว่าจะติด premium แบบ 2M 1090 บาท จะดีไหมเนี่ย
                        ผมใช้อยู่ครับ ขึ้นอยู่กับว่ารายอัฟโหลดมากป่าว - -* up 1 mb

Comment

Originally posted by chadoopop View Post
                          รึว่าผมไม่ได้สมัครสมาชิก rapid ขอถามคนที่ไม่ได้สมัครสมาชิกหน่อยครับโหลดความเร็วเท่าไหรกัน

Comment

ผมหรอครับ ทุยโหลดrapidไม่เคยเ้กิน25kซักครั้ง

มีหลายคนรับประกันแฮะว่าmaxดีกว่า ต้องขอพ่อเปลี่ยนด่วน

สำหรับผมนะ โหลดrapid100kนี่ก็ดีใจขี้แตกแล้วครับ

ถามอีกอย่างครับไม่มีลิมิตp2pนี่ช่วยโหลดบิทไวขึ้นรึป่าว

Comment

maxnet ออกนอก ถ้าแค่ เล่น web ไม่มีปัญหานะ ไม่ต้องกัวเลย...
                              เล่น Bit ก็โดน limit ไว้ไม่ได้ Load เต็ม 3M อันนี้มันใช้ระบบ Ratio เอาอะงับว่าตอนนั้น มีคนใช้เยอะแค่ไหน แล้ว พวก Indy ก็ได้ส่วนแบ่งน้อยหน่อย อะ...

แต่ ถ้า พวก p2p, voip, หรือ เกม online พูดง่ายคือ Program อะไรก็ตามที่ต้องการ real time และไม่ได้วิ่ง port 80 ถ้าเวลานั้น คนใช้น้อยๆ ก็ไม่มีปัญหาไรนะ... แต่ถ้ามีคนใช้ปานกลาง ถึงมาก อย่าหวังงับ lag มหาศาล (ping port 80 1-200, ping port อื่นๆ 600 - time out) แล้วส่วนมาก มันก็คนใช้ปานกลาง ตลอดละ - -

ถ้าออกนอกเล่นแต่ web หวัง download youtube/ rapidly ไรพวกนี้ผมแนะนำ maxnet งับ indy ก็พอละงับ เพราะเค้าเน้นให้ใช้งาน ที่ Port 80 เต็มที่ กด port อื่นๆ เรียบ bandwidth เพียบ ส่วน bit ก็แล้วแต่ช่วงเวลานะ

แต่ถ้าหวังออกนอกเล่นเกม Online / voip แนะนำ true งับ เพราะ เค้า ให้เท่าๆ กันทุก Port และเน้นค่า ping ต่ำสุด แต่ bandwidth น้อยแบ่งๆ กันใช้
                              Last edited by Teardrop; 30 Mar 2009, 15:04:49.

Comment

Working...
                              X