overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: สาวกค่ายแดงผมขอคำแนะนำหน่อยก่อนย้ายค่ายครับ

OverclockZone Member msconfig's Avatar

Default สาวกค่ายแดงผมขอคำแนะนำหน่อยก่อนย้ายค่ายครับ

ถ้าจะเล่นเกมส์ Crysis ที่ความละเอียด 1280x1024 ลบรอยหยัก 16x ปรับ high หมด

แล้วอยากทำ frame rate ให้ได้ 30+ ทุกด่าน ใช้กับสเปคเครื่องในลายเซ็นครับ

ทีแรกว่าจะซื้อ 8800 gt แต่เห็น ATI ตระกูล hd 4xxx มาแรงเหลือเกินเลยชะลอโครงการไว้ก่อน

แต่ที่ผมอยากได้คือ his 4850 iceq4 turbo x แต่มันแรงพอที่จะทำตามที่ผมบอกได้หรือเปล่า

ที่ผมถามเพราะผมไม่เคยสัมผัสการ์ดจอตัวแรงๆสักทีแล้วบ้านก็อยู่ต่างจังหวัด ไม่เห็นมีร้านไหนเอาตัวแรงๆมาขายบ้าง

แรงสุดที่เห็นก็มีแค่ hd 3650 เอง - -* เลยได้แต่ลองของที่ตัวเองใช้เท่านั้น

ด้อยประสบการ์ณอย่างแรง และอยากหาข้อมูลก่อนซื้อสักหน่อย

แล้ว his 4850 iceq4 turbo x มันมีขายที่ร้านไหนบ้างหว้า
    Last edited by msconfig; 29 Mar 2009 at 21:51:41.

OverclockZone Member konviset's Avatar
    หน้าปากซอยแถวบ้าน ไม่อยากออกไปไหน เบื่ออ่ะ

เอ่อ ครืออ ว่า..
    รูป รูป

OverclockZone Member magnetic's Avatar

ปรับ High หมดแบบท่านว่า 4850 ตัวเดียวเอาไม่ไหวหรอกนะครับ

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

AA 16x 4870 ยังหนาว

OverclockZone Member

ไม่คิดย้ายหรอกครับ ทั้งเขียวไปแดง หรือ แดงไปเขียว

เพราะผมใช้ทั้งสองค่าย

OverclockZone Member pandaranger007's Avatar

4870x2 ยังขาสั่น

OverclockZone Member magnetic's Avatar

Quote Originally Posted by pandaranger007 View Post

เอาไปเปิดหนังชมพูปรับhighหรือเปล่าครับ

OverclockZone Member

AAx16 นี่ - -*
    4850คงไม่ไหว - -*

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

โหดเกิ้นนนนนน เกมส์นี้

OverclockZone Member msconfig's Avatar

โหดจริงๆ แบบไม่ลบรอยหยัก หรือลบแค่ x2 ก็สบายๆเลยสินะ

Quote Originally Posted by pandaranger007 View Post

เอาไปเปิดหนังชมพูปรับhighหรือเปล่าครับ

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

Quote Originally Posted by magnetic View Post
    อันนั้นผมว่ามีกระตุกเลยนะ

OverclockZone Member Inspiral's Avatar
    โลตัสพระราม4,คลองเตย,สุขุมวิท,ทองหล่อ

ผมว่าถ้าซื้อเกมมาเพื่อปราบ crysis เพียงเกมเดียว ดูจะไม่คุ้มมากๆครับ เพราะ crysis ใช้ทรัพยากร gpu ในการประมวลผลเกม แบบทิ้งๆขว้างๆ ไร้ค่า ทำให้ gpu ต้องทำงานหนัก โดยผลที่ได้จากการมองด้วยตาเปล่าก็ยังไม่สู้จะดีนัก

ถ้าท่านจะเลือกซื้อ vga ไม่ควรเอาเกม crysis เป็นเกมหลักนะครับ เพราะเกมนี้ต่อให้เอา HD4890 หรือ GTX295 ในปัจจุบันก็ยังทำเฟรมเรตได้ขี้ไก่อยู่เลย ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ความแรงการ์ดจอละครับ
    มันอยู่ที่ตัวเกมออกแบบระบบประมวลผลมาห่วยต่างหาก (เอาเข้าจริง สวยสู้เกมอื่นบางเกมไม่ได้ด้วยซ้ำไป)

สำหรับจอท่าน ถ้าความละเอียดแค่ 1280X1024 ผมแนะนำว่าให้ท่านคิดว่าท่านต้องการเล่นเกมอะไรเป็นหลัก

แล้วเกมๆนั้นต้องการ การ์ดจอขั้นต่ำสุดแค่ไหนที่จะทำ เฟรมเรตแบบ all config max แล้วได้ 60fps +

การ์ดจอตัวต่ำสุดที่ให้ผลที่คุณต้องการได้ มันก็คือ การ์ดจอที่เหมาะสมกับการใช้งานของคุณมากที่สุดครับ

Bookmarks

Bookmarks