Announcement

Collapse
No announcement yet.

"แรมขู่ลิง" ตอนอวสาน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• "แรมขู่ลิง" ตอนอวสาน

ทำไงดี เว็บ ฝากรูปเจ้าประจำ เซิฟเน่าซะแล้ววันนี้ ดีนะรูปไม่หาย

อัพเว็บสำรองไปก่อน...ได้ทีละ 4 รูปเอง

เอ๊า...ไปกัน พี่น้อง ไปใส่พัดลม แรมคูลลิงค์ เอ้ยย ขู่ลิง ของเรากันดีกว่า

ความเดิมตอนที่แล้ว http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=433844

หลังจากได้พัดลมมาแล้วก็วัดระยะ ตัดวง กันซะให้เรียบร้อย
    ติดกระดาษกาวกันไปป้องกันเนื้องานเป็นรอย งานนี้บดบี้ถูไถกันพอสมควร

นำสามสหายมาวางเรียงแล้วขีดขอบ โทษทีนะน้าเอก ผมเดะยะถาปัด ฝนดินสอนี่ต้องดาษทราย มีดใช้ไม่เป็น อิอิ

ได้แล้ว 3 วง...อ่อ ไอ้เส้นๆน่ะขีดไปเพื่อให้รู้ว่า ชีวิตไม่ได้มีแต่วงกลม(ที่แท้ตรูพลาดเอง กร๊ากก)

เสร็จแล้วเอาไปเจาะซะ...งานนี้เพื่อความนิ่ง ต้อง ซีแคมล๊อคกันหน่อย จะแคมเล็กแคมใหญ่ แคมนอกแคมใน ก็ตามสะดวก

ที่จริงเจาะรูเดียวก็พอนะพี่น้อง เพราะใช้เลื่อนฉลุอยู่แล้ว...แต่ที่เจาะหลายรูเพราะต้องการอยู่หน้าบ้านนานๆแบบมีเหตุผล

ตึกฝั่งตรงข้าม มีดีที่ระเบียงอีกแล้ว กร๊ากกกกกกกกก

แล้วก็เอามาฉลุในบ้านด้วยความรวดเร็ว(โต๊ะมันอยู่ในบ้าน)...ด้วยความเสียดายเพราะฝั่งตรงข้ามมีดีกำลังสอง
    Last edited by pann; 25 Dec 2010, 06:41:52.

ตัดเสร็จรีบหอบอุปกรณ์บันดาลความราบเรียบไปหน้าบ้านอีกครั้ง
    (ประมาณว่าตรูต้องขัดหน้าบ้านนะ...ในบ้านเดี๋ยวเลอะ )

ขัดรูวงกลมนี่ม้วนกระดาษทรายเลยพี่น้องสอดเข้ารูแล้วชักขึ้นชักลง อย่าไปเสียดายกระดาษทราย
    งานนี้ชักมันกว่าปกติ เอิ๊กๆ กำหลวมๆแล้วชักโชว์ฝั่งตรงข้ามไปเลย ฮิ้วววววววว

ไอ้รูน๊อตยึดพัดลม ก็เอาหางหนูแยงๆแทงๆซะเพื่อความราบเรียบ...อ๋อ อย่าลืมใส่อารมณ์ในสีหน้าเวลาแยงด้วย (ว่า อูยยย...ตรูมันส์เหลือเกิน)

อืมมม...ได้ผลเจอ ท่าชักกระดาษทรายเข้าไป หายวับทั้งระเบียง เฮ้ยยย!!!...หน้านี้หน้าร้อนน้ำแห้งขอดคลอง จะรีบไปตกปลากันที่ไหนฟ๊ะ!!??

อ๊ะโด้...ม่ะมันล่ะ อีสาวร้านเย็บเบาะหายหมด ทำงานต่อ
    เอาเข้ามาใส่พัดลมซะ

เข็คระยะความหนา ok ไม่หนาเทอะทะ แหล่ม

Comment

เจิม แรมขู่ลิง

นึกว่า จบแล้ว

ท่านครับ ทำไมเน้น แคม จังเลย

เหอๆ อยากเห็น หน้าบ้านฝั่งตรงข้ามจัง

ร้อน ๆๆๆ อย่างนี้ตกเบ็ดปลาจะมีปลา หรอ ผมว่าท่านช่วยเค้าได้นะ

Last edited by converseboy; 29 Mar 2009, 22:18:58.

Comment

ยิ่งอ่านยิ่งเสียว

Comment

นำสามสหายมาวางเรียงแล้วขีดขอบ โทษทีนะน้าเอก ผมเดะยะถาปัด ฝนดินสอนี่ต้องดาษทราย มีดใช้ไม่เป็น อิอิ
          ไรเหร๋อๆ รู้จักแต่หินชนวน

ฮั่นแน้ ที่แท้ก็แอบมองหนุ่มคนนี้ นี่เองงงงงง... ม่วงก็ไม่บอกฮ่ะ ตัวเองก็
          (และแล้ว ความลับก็ถูกเปิดเผย)

ปล. น๊อตตัวใหญ่กว่านี้ไม่มีแล้ว? เอิ๊กๆ
          Last edited by aekshow; 29 Mar 2009, 22:30:03.

Comment

ทีนี้ก็มาถึงท่ายากแล้ว เก็บสายเนียนๆหน่อย เดี๋ยวเสียยี้ห้อ เด็กอิเล็กฯหมด อิอิ

นี่ละครับระยะวัดเมื่อกี้ ปลายต่อข้อ ข้อต่อหัว(อย่า งง ไม่ต้องไม่เปิดตำราหาศัพย์นี้ มันก็คล้ายๆมัดจุ้มรวมกันแดงๆดำๆ นั้นแล เรียกให้เท่ อ่ะต่อแบบขนาน...เคลือเดียวกันแต่คนละหวี

เสร็จแล้วก็ใส่ท่อหดซะเพื่อความ อ๊าดดดเท๊อะ ปรมาจารย์แต้พานิช กล่าวไว้ในยุทธจักร 7 - 7.5 ว่า อาร์ตทำให้ของแพงขึ้น!!??

อ่า...นี่นะ น้าเอกนะ ถอดหัวนะ หาไรแหลมๆจิ้มลงไปนะ แล้วดึงสายออก ทีหลังจะได้ถอดเป็น อิอิ

เสร็จแล้วก็ประกอบแขนขามันกลับคืน ระยะสุดท้ายใส่ท่อหดเส้นใหญ่ตลอดแนวไปเลย เพื่อความ อาร์ตตตตตต
            ไม่เป็นไรท่อหดเรามีเยอะ ที่ตัวก็มีอยู่ท่อนึง

เส็ดแล่ว...อาร์ตมั้ย?....อ๊าดดดดดดดดเท๊อะ

ดูกันหลายๆมุม...เพื่อความอ๊าดดดดด

Comment

เนียนดีครับบ ติดตั้งและใช้งานให้ดูหน่อยครับ

อิอิ

Comment

Originally posted by aekshow View Post
                ไรเหร๋อๆ รู้จักแต่หินชนวน

ฮั่นแน้ ที่แท้ก็แอบมองหนุ่มคนนี้ นี่เองงงงงง... ม่วงก็ไม่บอกฮ่ะ ตัวเองก็
                (และแล้ว ความลับก็ถูกเปิดเผย)

ปล. น๊อตตัวใหญ่กว่านี้ไม่มีแล้ว? เอิ๊กๆ
                น้าเอกครับ...ผมขอโทษจริงๆเรื่องน๊อต
                เมื่อคืนไม่มีอะไรมาเข้าฝันเลยว่าผมต้องมีน๊อตแบบไอ้พัดลมตัวกลาง 3 คู่ 6 ตัว
                อันครั้นจะเอาไอ้พวกน้องหนิมมาใส่เดี๋ยวน้าก็ว่าผมอีก 55555+

โอ๊ยยย...นี่ผมขำจริงๆนะน้า ท้องแข็งแล้วด้วย คิดไว้แล้วตรูโดนแน่เรื่องน๊อต เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆ
                Last edited by pann; 29 Mar 2009, 22:35:38.

Comment

โอ๊ยยย...ยังหัวเราะอยู่เลย

เอ๊าๆๆๆๆ...ต่อไฟ ใครจะทำให้เรียบร้อยก็หา Molex มาใส่เพื่อความสวยงามเน้อ
                  พอดีผมชอบแบบนี้ จิ้ม คู่ไฟง่ายดี เอิ๊กๆ

มาดูสภาพประกอบร่างอันเสร็จสมบูรณ์ของยุทธการ แรมขู่ลิง กัน

รูปสุดท้ายต่อใช้งาน เป็นไฟล์ GIF นะครับ เอากล้องถ่ายคลิปแล้วแปลงไฟล์เป็น GIF เอา 700 kB

จบแล้วพี่น้อง แรมคูลลิงค์ ไม่มีอะไรติดค้างคาใจพี่น้องสมาชิกกันแล้ว อิอิ
                  Last edited by pann; 2 Apr 2009, 04:19:21.

Comment

เนียนดีครับท่าน

Comment

แล้วสรุป ลิงกลัวมั๊ย ตะเอง?

Comment

Originally posted by alize00357 View Post
                        เนียนดีครับท่าน
                        ขอบคุณครับ

-----------------------------------

ตรูว่างานนี้ น่าจะมีเรื่องน๊อตคาใจน้าเอกชัวร์ เอิ๊กๆ

หาทั้งบ้านแล้วน้า...เกลียวปล่อยครึ่งนิ้ว มีอยู่ 2 ตัว

ที่เหลือมีแต่ นิ้วครึ่ง สอยลงไปมันแทงแรมพอดี เอิ๊กๆ

เดี๋ยวไปซื้อมาเปลี่ยนให้ เพื่อความสบายใจของน้า โอ๊ยยยยย...55555....ท้องแข็งงงง

Comment

ทำขายเลยดีมั้ยท่าน

รับรองพวก EVO CYCONE ขายไม่ออกแน่..................เหอๆ

Comment

Originally posted by pann View Post
                            ขอบคุณครับ

-----------------------------------

ตรูว่างานนี้ น่าจะมีเรื่องน๊อตคาใจน้าเอกชัวร์ เอิ๊กๆ

หาทั้งบ้านแล้วน้า...เกลียวปล่อยครึ่งนิ้ว มีอยู่ 2 ตัว

ที่เหลือมีแต่ นิ้วครึ่ง สอยลงไปมันแทงแรมพอดี เอิ๊กๆ

เดี๋ยวไปซื้อมาเปลี่ยนให้ เพื่อความสบายใจของน้า โอ๊ยยยยย...55555....ท้องแข็งงงง
                            ไปถอดหลัง PSU พังๆมาเลย อย่าลืม เอาปากกาเพอร์มาแน้น ละเลงด้วย จะได้ดำๆ

หรือ เลือกเอาเอง ง่ะ

Last edited by aekshow; 29 Mar 2009, 23:17:12.

Comment

ของเขาดีจริง

Comment

Working...
                              X