Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก VGA ที่เหมาะกับ MB นี้ด้วยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก VGA ที่เหมาะกับ MB นี้ด้วยค่ะ

คือตอนนี้ใช้แบบออน บอร์ดอยู่แล้วอยากซื้อ
    การ์ดจอมาเพิ่มค่ะ ไว้เล่น ซีซ่าร์4
    ส่วนหนึ่งมักมีปัญหาตอนเล่น dot a
    เล่นๆๆไปแล้วคอมชอบค้าง

อยากให้ช่วยแนะนำการ์ดจอในราคา 3 - 4 พันที่คุ้มค่ากับราคาค่ะ
    แล้วควรเพิ่ม PSU ไหมค่ะ

อยากได้ ASUS เพราะได้ยินมาว่าถ้ามีปัญหาแล้ว ค่อนข้างเคลมง่าย
    คอมที่ใช้อยู่ก้อประกอบมาจาก DCOM ค่ะ

spec

P4 / 3.0 GB
    MB P5v800-MX
    RAM Kingston DDR512 * 2
    (แต่ทำไมเช็คใน property แล้วถึงขึ้นแค่ 960 MB ก้อไม่รู้ค่ะ)
    HD segate ST380011A 80 GB
    DVD-RW Lite-On 16x+16x
    case-power ATX YY-5410
    Last edited by feel_the_sky; 19 Mar 2007, 06:13:35. Reason: สะกดผิด

spark 7300 gt 256 mb 128 bit ddr3 ------------- 4120 บาท

psu เพิ่มด้วยก็ดีครับ

ส่วนแรมที่เหลือ 960 นี่เกิดจาก แชร์แรมไปให้การ์ดจออนบอร์ดครับ

Comment

ขอบคุณมากค่ะ

Comment

อ่อ รบกวนถามเพิ่มอีกนิดนะค่ะ
        แล้วควรใช้ slot แบบไหนค่ะจึงจะเร็วกว่า
        ถ้าตามสเปคของ MB

PSU ดูๆๆของ enermax ไว้ รุ่น 460 w น่ะค่ะ อยากทราบราคาตอนนี้ค่ะ

Comment

Working...
        X