Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Last Remnant ปรับgraphicไรไม่มีผลเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• The Last Remnant ปรับgraphicไรไม่มีผลเลย

หลังจากโหลดมาจาก bit ผมก็ลงเกมส์และเข้าเล่น ค่า option ส่วนใหญ่เป็น medium ผมก็เลยปรับhigh หมดแล้วออกเข้าใหม่ผมก็เล่นไปซักพัก ก็ว่าทำไมภาพมันไม่สวยเหมือนดูใน screenchot เลย ก็เลยออกไปลองปรับ Low ทุกอย่างอันไหนปิดได้ก็ปิด เช่น เงา แล้วรีเกมส์ใหม่ ผลคือภาพไม่เปลี่ยนแปลงยังคงมีเงาเหมือนเดิม-*-ภาพก็ยังดูแล้วไม่แตกต่างจากที่ปรับ high เลยก็เลยสงสัยคงเป็นที่ตัวเกมส์ แก้ไงดีหรือต้องโหลดใหม่ครับ

อู้ๆๆๆ งานเข้า มันเป็นตัว Rip ป่าวๆ -..-

Comment

เล่นๆ ไปเหอะ ภาพเค้าสวยอยู่แล้วไม่ว่าจะปรับอะไร นะ
      ลุยมา 2 วัน 3 คืน (ดึก) พึ่งจบ ^^

Comment

เพิ่งโหลดริปมาซะด้วย - -

Comment

Originally posted by smarte View Post
          หลังจากโหลดมาจาก bit ผมก็ลงเกมส์และเข้าเล่น ค่า option ส่วนใหญ่เป็น medium ผมก็เลยปรับhigh หมดแล้วออกเข้าใหม่ผมก็เล่นไปซักพัก ก็ว่าทำไมภาพมันไม่สวยเหมือนดูใน screenchot เลย ก็เลยออกไปลองปรับ Low ทุกอย่างอันไหนปิดได้ก็ปิด เช่น เงา แล้วรีเกมส์ใหม่ ผลคือภาพไม่เปลี่ยนแปลงยังคงมีเงาเหมือนเดิม-*-ภาพก็ยังดูแล้วไม่แตกต่างจากที่ปรับ high เลยก็เลยสงสัยคงเป็นที่ตัวเกมส์ แก้ไงดีหรือต้องโหลดใหม่ครับ
          มันไม่ save ให้ใช่ป่ะครับ ถ้าใช่เป็นแบบผมอ่ะ อิอิ

Comment

ผมโหลดแบบ Rip 4g กว่า ปรับสุดๆไม่มีผลไรเลยคับ เหมือน medium
            แล้วก้อไม่ออโต้เซฟให้ ต้องเซฟเอง มันดี แต่อ่านภาษาอังกฤษไม่ค่อยจะได้

Comment

ผมโหลด Full-Rip มากราฟิคปรับสูงเหมือนเดโมทุกอย่างถ้านายคิดว่าไม่สวยก็ไปลองวโหลดเดโมมาเล่นปะ - -* เดโมมันก็สวยแค่นี้แหละครับ

Comment

เรื่อง auto save มันต้องไปปรับใน config นะครับ

ตอนแรกมันจะเป็น no เราก็ต้องไปปรับให้มันเป็น yes ==

Comment

Originally posted by AnotherXIII View Post
                  เรื่อง auto save มันต้องไปปรับใน config นะครับ

ตอนแรกมันจะเป็น no เราก็ต้องไปปรับให้มันเป็น yes ==
                  ใช่ครับ อีกอย่างมันจะปรับได้ครั้งแจกก็ตรงที่กดNew Game ครั้งแรกด้วยเลื่อนลงมาล่างๆหน่อยก็เจอแล้วครับ-w-

Comment

Working...
                  X