Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเป็นแบบผมบ้าง Copy ผ่าน window เร็วกว่า Fastcopy และ Teracopy อะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเป็นแบบผมบ้าง Copy ผ่าน window เร็วกว่า Fastcopy และ Teracopy อะคับ

ใครเป็นแบบผมบ้างอะครับ คือ มะก่อนผมใช้ Fastcopy และ Teracopy
    ผมรู้สึกมันเร็วมาก ตอนหลังๆ ทำไมใช้ Mode AHCI แล้ว
    รู้สึกว่า ความเร็วมันหายไปเลย
    จากมะก่อน 40-50 ตอนนี้กลายเป็น
    20ปลายๆ 30 เลยคับ
    กลับเป็นว่า ส่งผ่าน วินโดว์ เร็วกว่า
    การทดสอบนี่ ผ่านการจับเวลาจริงแล้วด้วย
    กลับเป็นว่า copy ผ่าน window ทำความเร็ว เฉลี่ย 60-70
    มันเกิดอันหยังกับเครื่องผมเนี่ย

ผมใช้ทั้ง 2 โปรแกรมก็อปไม่เคยสำเร็จเลยค้างตลอด ตอนนี้เอาออกหมดแล้ว ว่าแต่มันดีหรอคับถึงใช้กัน

Comment

ผมครับ

ตอนนี้ถอน Fastcoppy กะ teracoppy ออกหมดแล้ว

ใช้ของวินโด เร็วล่าะ

Comment

สำหรับผม....hdd ตัวเดียว windows ช้าเหลือเกิน ยิ่งก๊อปจาก dvd-rw ลงเครื่องนี่ งงกับมัน บางทีspeedเร็ว บางทีก็ช้า ไม่รู้อะไรของมัน

Comment

กำ พึ่งรู้ ผมก็ใช้มันตอนแบ๊คอัพ อยู่เรื่อย

Comment

ผมเคยใช้ Teracopy ใน Windows XP ผมก็รู้สึกว่ามันก็ไม่เร็วสักเท่าไรนะครับ ผมว่าพอๆกันเลย และตอนนี้ผมก็ไม่ได้ใช้แล้วเพระผมเล่น Windows 7 อยู่มันใช้ไม่ได้

Comment

เคยลงวินโด้ที่โมฯมา แล้วเค้าลง TeraCopy มาให้ด้วย
              ก็อปไฟล์ใหญ่ๆ ทีไร แฮ็งก์ระเบิดระเบ้อ
              รีบ uninstall ออกแทบไม่ทัน 555

Comment

ปัจจุบันผมใช้โปรแกรม SuperCopier2 ของบอกว่าชอบมากๆเมื่อก่อนเคย Fastcopy และ Teracopy แต่ตอนนี้ผมลืมใช้ไปละตั้งแต่มาใช้ SuperCopier2 ของเค้าดีจริงๆครับ

Comment

XP ผมใช้ Fastcopy เร็วกว่า ก๊อปปกติ

วิสต้า ผมก๊อปเฉยๆ มันเร็วพอกันเลย ชอบวิสต้าตรงนี้ ก๊อปเร็วดี

Comment

Fastcopy ผมว่าเร็วเเล้วนะครับ
                    ยังข้าม ไฟล์ที่เสียหาย ทำให้ไม่เกิด error ตอนก็อบด้วยเวลา anti มันลบ

Comment

เท้าที่ ผมใช้อยู่ FastCopy เร็วกว่าxpนะครับ ก็ไม่เคยจับเวลา แต่ว่าเร็วกว่ารู้สึกได้เลยนะครับ
                      Last edited by djbank; 30 Mar 2009, 14:59:11.

Comment

สำหรับผมนะ ไฟล์ใหญ่ๆ ไฟเดีบว 2-3GB ใช้วินโดว์เร็วกว่า

แต่ถ้าเป็นไฟล์เล็กๆ เยอะๆ แบบพวก midi ของ คาราโเกะ ก็อปข้าม HDD โดยตัวนึงอ่าน ตัวนึงเขียน
                        ก็อปผ่าน Fast ก็อปปี่้ เร็วกว่าของวินโดว์มากๆ

Comment

ผมชอบ fast copy ครับ แต่เอาไปลงบางเครื่อง มันห่วยกว่าวินโดก็มี - -
                          อาจจะเกี่ยวกับความเร็วฮาดดิส และก็พื้นที่ว่างใน hdd ด้วยล่ะมั้ง
                          สังเกตตรง ใช้กับพวก hdd ที่ไม่ค่อยจะดีแฟล็ค / ความจุข้อมุลใน hdd เต็ม /วินโดที่ใช้งานจนล้าแล้ว พวกเนี้ย เอาโปรแกรมช่วยก๊อปไปใช้ก็ไมได้ดีขึ้นจากของวินโดเองเลย

จากที่เคยลองน่ะครับ (ส่วนใหญ่ผมใช้ช่วยก๊อปผ่านแลน ถ้าก๊อปในคอมตัวเดียวกันไม่ค่อยได้ใช้)

ปล. tera copy เวอชั่นล่าสุด แก้บั๊ก ก๊อปไฟลืใหญ่แล้วเอ๋อ เรียบร้อยละครับ

Comment

เน่าครับผมว่า ผมไม่ชอบตรงที่มันก๊อปซ้อนกันหลายอันไม่ได้ เช่น จากHDใส่ Hady drive

แล้วผมต้องการก๊อปจาก DVD ลงเครื่องไปด้วยมันทำไม่ได้ มันต้องรอให้ใส่Hady drive เส็ดก่อน

เซงเลยลบไปแระ

Comment

ใช้ของวินโดวส์ เร็วกว่าครับผม

Comment

Working...
                              X